Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ การสะเทือน, ปลั๊กและฟิล์มกันรอย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ การสะเทือน, ปลั๊กและฟิล์มกันรอย

ผมใช้ S41-310 อยากถามหน่อยครับ

1. โน้ตบุ๊คสะเทือนบ่อยๆ มีผลเสียอะไรไหมครับ คือผมเอาขึ้นรถบ่อยหนะครับ และโช้ครถผมค่อนข้างแข็งด้วย แต่ใส่กระเป๋าไว้ตลอด

2. เวลาเสียบปลั๊ก ควรเสียบอะไรก่อนครับ
    1) เสียบโน้ตบุ๊ค > เสียบปลั๊ก คู่มือบอกอย่างนี้ แต่เวลาเสียบปลั๊ก ไฟมันชอบแล่บนิดๆ
    2) เสียบปลั๊ก > เสียบโน้ตบุ๊ค อย่างนี้ไฟไม่แล่บ
    วิธีไหนถูกต้องครับ หรือว่าเหมือนกัน

3. ฟิล์มกันรอยหน้าจอ ติดดีไหมครับ เวลาเช็ดหน้าจอกลัวเป็นรอย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1 มันก็ไม่ดีอยู่แล้วละ แต่โน๊ตบุคมันไม่ได้บอบบางขนาดนั้นหรอกนะ อย่ากลัวไปขนาดนั้น ผมก็พกไปมหาลัยทุกวันกระแทบสารพัดเหมือนกัน มันก็ยังไม่ยอมเป็นอะไร
    2 ผมสะดวกอย่างไหนก็ทำอย่างนั้นก่อนอะคับ
    3 ฟิลม์กันรอยติดมันดีอยู่แล้วครับ ช่วยได้มากเลยทีเดียว ตอนนี้เห็นที่งานคอมมาทรับติด400บาท ไม่รู้ที่อื่นเท่าไร

Comment

ตอบ 1 ไม่เจ๊งหรอก เพราะ N/B ผม ขึ้นรถ ลงเรือ ขึ้นมอไซค์ (ยังไม่ขึ้นเครื่องบิน) มานก็ไม่ยักกะตาย

ตอบ 2 ทำตาม ข้อ 2 ดีกว่า แต่อย่างว่าแหล่ะ สะดวกข้อไหนก็ข้อนั้น

ตอบ 3 แล้วแต่ เพราะถ้า N/b จอกระจกไม่จำเป็นก็ได้ครับ

Comment

เห็นในเว็บเค้าก็แนะนำว่า ให้เสียบหม้อแปลงกับไฟบ้านก่อน แล้วค่อยเอาหัวต่อไฟมาต่อกับโน๊ตบุ๊คไฟจะไม่แลบ

Comment

เสียบไฟให้เข้า adapter ก่อนแล้วค่อยเอาสายไฟจาก adapter มาเสียบกะโน๊ตบุค เพราะ
          ถ้าเราเสียบไฟขณะที่สายไฟจาก adapter เสียบโน๊ตบุคอยู่อาจทำให้ไฟกระชากเข้าโน๊ตบุคได้

Comment

Working...
          X