Announcement

Collapse
No announcement yet.

งาน Commart ของจะถูกมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งาน Commart ของจะถูกมั้ยครับ

พรุ่งนี้จะมีงานคอมมาร์ทแล้วของที่นั่นจะถูกรึป่าวครับ ถ้ายังงัยเจอกันที่นั่นนะครับ

บางอย่างถูกบางอย่างแพงคับ

วันสุดท้ายของถูกสุด

แต่ของจะเหลือน้อยแล้ว

Comment

ไว้เจอกานคับ

Comment

ผมว่าจะไปสอยลำโพงสักตัววว

Comment

ใช่ฮับ...วันสุดท้ายถูกสุด...แต่ต้องลุ้นจำนวน

Comment

ไม่ทราบว่า ไปซื้อ notebook ที่งานนี้จะถูกกว่ามั๊ย ครับ แล้ว ก็ มีงบ ประมาณ 35000 ซื้อรุ่นใหนดีครับ เอามาใช้งานทั่วไปเล่นเกมได้ก็ดี

Comment

สรุป ที่ผ่านมา

cpu แพงกว่าpantip นิดหน่อย
              notebook ถูกกว่า ทั่วไป
              PDA อันนี้ก็ถูก
              จอ ก็ok

Comment

ถามแบบนี้หลายคนมากของเก่าๆก็มีไม่ค้นก่อนหล่ะครับ

Comment

จากปีที่แล้วนะ หลังจบงานแล้ว ของต๊อกมันเหลือหรืออย่างไรไม่แน่ใจเหมือนกัน ถูกลงอย่างเห็นได้ชัดคับ ปีที่แล้ว แต่เห็นแค่ CPU RAM HDD ส่วนปีนี้ จบงานขอให้ NB ลดลงฮวบด้วยเถอะ สาธุ

Comment

วันนี้ไปมาแล้วครับ ที่งานไม่ได้มีอะไรเป็นพิเศษเลยครับเท่าที่ดู
                    แต่ใครที่จะไปซื้อพวก LCD หรือ Notebook นั้นคงถูกใจมากละครับ
                    ลดกันแบบว่า แย่งกันขายจริงๆครับ

**ไม่แน่ใจวันนี้เป็นวันแรกหนือเปล่าเลยไม่คึกคักครับ**

Comment

ไม่ได้ อะไร มาเลย
                      ไปถามบูท Asus หาจอ 22wide คนขายมันดันบอกว่า Asusไม่ผลิตจอ LCD ครับ (เอากับพี่แกสิ..)

ไปหา Asus 1950 pro ที่ cooling มัน - ได้ ตั้ง 10c ดันไปเจอ แต่ sapphire .
                      หา 1950 xtx Asus มันก็ไม่มี

อุสาห์ฝากกระเป๋าเดินลุยเข้า บูท hwh หา G550 ดันไปเจอแต่ลำโพง 2.1 ----_----'

ไปเจอ หูฟัง HQ2300D เข้าแต่ราคาขึ้น เพราะบังคับขายกับ Muvo 256 mb เลย...ราคา +กัน พอดีพอดี lol กรำ ..

ไปบูท Samsung ก่ะ หิ้ว 244t เอาไปเผื่อตั้ง 4หมื่นกว่า ดันไปเจอ แต่ 214 T แถมไม่ขายอีก+แพงกว่า incom 1000 tip ตั้ง 4000 กรำ .. LCD ยิ่งนาน ยิ่งราคา up มีงี้ด้วย

ก่ะหิ้ว 225 bw มา แต่บูท Samsung ใจดี เอา 225bw ไปตั้งโชว์กับจอ 16.7m 19' ตัวละ 15000
                      รุ่นไรก็ไม่รู้ทำให้รู้ว่า.... 225bw งี้ back light bleed ตรึม lol เกือบเข้าไปทักคนขายจะซื้อแล้ว... แถมภาพที่ได้จาก wide งี้ อ้วนท้วนสมบูรณ์เชียว lol ดีนะเนี่ย ที่มางาน

ไปบูท เราเตอร์ เจอ เราเตอร์ลดราคา ตั้ง 200 บาทจาก 1000 tip แน๊ะ ถามคนขายว่ามัน ทำ forward port ได้ไหม คนขายมัน ย้อนถามมาว่า forward port คืออะไร ครับ
                      (... no comment )

สรุปจะหาของ hi end ไป by order เองแต๊ะ งานทั้งงานมีแต่ของ ระดับกลาง - ระดับล่าง
                      เห็น Hi end อยู่ 2 - 3 บูท ก็พวก Emu กับ X fi นอกนั้น หาของดีๆ ไม่เจอ มีแต่ consumer
                      ทั้งนั้น lol

คุ้มสุดๆ จากงานนี้ เห็นเป็น นำแครอท Squeece หรือ ไรสักอย่าง บูท malee แครอท 100%
                      3 อัน 100 ลดถึงใจ กินแทนข้าวได้ lol 3 ลิตร 100 อะไร จะถูกปานนั้น

Comment

Comment

G500 ม่ายลด ปรกติมัน ก็ 15000 ของมันอยู่แล้ว อ่า :0

Comment

พวกdeviceจะถูกนะครับ

Comment

ผมไปมาแล้วงับ ไม่ใด้ถูกจิงๆซักหน่อย แต่ท่าพวกของ จุกจิก ก็ถูกดีอ่ะคับ ในงานที้ แคบคนเยอะ ไปมาแล้วเซ็งเลย มีขายแต่ notebook เต็มไปหมด ว่าจะไปซื้อ LCD กะไม่มีของ มีอยู่แต่ 2 3 ลุ้น VGA ก็น้อย ราคาเท้าๆกันเลย ท่าจะซื้อของดีๆหน่อยแนะนำอย่าไปเลยงับ ท่าจะซื้อของ เบๆ ก็ลองไปเดินเล่นๆดู (prety สวยๆทั้งนาน.... ไม่มีสวยๆมาล้อไม่ไปแน่นอน มันไม่มีไรเลย) ร้านเยอะดีนะคับ แค่ว่า ของ เหมือนๆกันหมด เอาเป็นว่าในความคิดผม มันแย่อ่ะ ไปงานล่าสูด ที้ paragon เล็กหน่อยแต่มีไรให้ซื้อมากกว่านี้เยอะเลย

Comment

Working...
                              X