Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้วินโดว์ปรับเป็นโหมดประหยัดไฟเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้วินโดว์ปรับเป็นโหมดประหยัดไฟเอง

คือจาโหลดบิททิ้งไว้หรือเวลาแค่ ดูหนัง ฟังเพลง ดูเว็ป[โป๊]
    ให้มันปรับเป็นโหมด Minimal Power Management เอง ทำไงครับ
    บางทีลืมปรับอะ มันร้อนและกินไฟ หรือมีวิธีปรับในไบออสไหมครับ
    ผมใช้ ดูโอคอE2180 กับบอร์ดแอสร๊อค 1333 D667

ใช้เป็น Minimal Power Management
    จะเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาทำไมอ่ะครับ มันก็ปรับขึ้นลงให้อยู่แล้ว

Comment

ถ้าปรับเป็น Minimal Power Management เวลาเราใช้งานหนักๆอย่างเล่นเกมหรือแปลงไฟล์
      มันจะเพิ่มไฟกับตัวคูณให้เองเลยเหรอครับ หรือว่ายังไง

Comment

ไม่มีคายตอบเลย -*-

Comment

อยากรู้เหมือนกันอะ ^^''

Comment

Originally posted by Zemos View Post
            ถ้าปรับเป็น Minimal Power Management เวลาเราใช้งานหนักๆอย่างเล่นเกมหรือแปลงไฟล์
            มันจะเพิ่มไฟกับตัวคูณให้เองเลยเหรอครับ หรือว่ายังไง
            ใช่ครับ เพราะผมใช้อยู่
            เวลา ไม่ใช้งาน ตัวคูณ จะลดลงเหลือ คูณ 5
            แต่เมื่อใช้งาน ตัวคูณ จะเพิ่มขึ้น เป็น คูณ 9 และคูณ 11 ตามลำดับ

ส่วนไฟก็จะลดลงเองเมื่อไม่ได้ใช้งาน เหลือประมาณ 1.0 - 1.1
            แล้วก็จะเข้าสู่ภาวะปกติเมื่อมีการใช้งานครับ

ปล. อันนี้เฉพาะของผมนะครับ และ AMD ที่ใช้ Cool 'n Quite

Comment

Working...
            X