Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่น Call Ot Duty 4 สเปกนี้เล่นไหวมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่น Call Ot Duty 4 สเปกนี้เล่นไหวมั๊ยครับ

AMD Athlon X2 3600+ no OC
    DDR2 RAM 512 Bus 667 x2 (1 GB)
    Galaxy GF 7300 GT DDR3 256 MB no OC
    ASUS M2N PV-VM

มันจะเล่น COD 4 ลื่นมั๊ยครับ เล่นปรับได้ประมาณไหนครับ

อ้อ ฝากอีกเกมส์ก็ละกันนะครับ Crysis ด้วยละกัน คิดว่ามันจะพอเล่นลื่นรึป่าวครับ

2 เกมส์นี้น่ะครับ

ถ้าจะเล่นคงต้องปรับต่ำสุดหมดทุกอย่างอะคับ

น่าจะพอไหวนะคับ ต้องลองดู

Comment

COD 4 ผมว่าไม่ค่อยกินเสป๊คเครื่องเท่าไหร่นะครับ mediam น่าจะพอไหวนะครับ
      ส่วน Crysis นั้น ต้อง Low อย่างเดียวเลยครับ แด๊กเป๊คเครื่องมากๆ

Comment

สบาย ๆ ครับ

ปรับ medium น่าจะได้

Comment

COD 4 ผมว่าไม่ค่อยกินเสป๊คเครื่องเท่าไหร่นะครับ mediam น่าจะพอไหวนะครับ
          ส่วน Crysis นั้น ต้อง Low อย่างเดียวเลยครับ แด๊กเป๊คเครื่องมากๆ

Crysis นี่คงกินโหดเอาการจริงนะครับเนี่ย เห็นหลายคน conferm มาอย่างนั้น

ปรับ low หมดที่ 800x600 จะลื่นมั๊ยครับ (RAM 1 GB เอง ง่ะ)

แต่ COD4 ปรับกลางก็ลื่นแน่ๆ ใช่ป่าวครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
            Crysis นี่คงกินโหดเอาการจริงนะครับเนี่ย เห็นหลายคน conferm มาอย่างนั้น

ปรับ low หมดที่ 800x600 จะลื่นมั๊ยครับ (RAM 1 GB เอง ง่ะ)

แต่ COD4 ปรับกลางก็ลื่นแน่ๆ ใช่ป่าวครับ
            ครับผม ตามนั้นครับ

Comment

ตอนนี้เอา Crysis Demo มาลองเล่นบน notebook ก่อน

Intel C2D T5500 1.6 GHz
              RAM 1.5 GB
              ATi Radeon X1600

ปรับ low ทุกอย่างที่ 800x600 ครับ ผลปรากฎว่า ลื่นมากมายครับ ภาพก็สวยใช้ได้แล้วล่ะครับ รายละเอียดในฉากผมว่ามากโขอยู่ ยิงสิ่งของอะไรๆ ก็หักอยู่เหมือนกันครับ

แต่

แค่ปรับ low มันก็ทำเอา notebook ผมดับได้หลังจากที่เล่นได้แค่ 5 นาทีเท่านั้นเองครับ

เพราะ เครื่องมันร้อนมากเหลือเกินครับ

ก็เอาล่ะครับ ไว้ผมกลับบ้านเกิดผมเมื่อไหร่ ผมจะเอา Crysis ไปลองเล่นกับเครื่อง Athlon X2 3600+ ของผมละกัน (เครื่องนี้ไม่มีดับ)

AMD Athlon X2 3600+ no OC
              DDR2 RAM 512 Bus 667 x2 (1 GB)
              Galaxy GF 7300 GT DDR3 256 MB no OC
              ASUS M2N PV-VM

เดี๋ยวลองดูก่อนว่า RAM 1 GB จะลื่นพอมั๊ย (แต่ ผมว่า GF 7300 GT แรงกว่า 1600 Mobility นะ)

ก็กะเล่นแบบ low หมด 800x600 ล่ะครับ

ได้ความว่าไง จะมารายงานนะ (ถ้าไม่ลื่นจะได้ยัด RAM เพิ่ม)

Comment

Working...
              X