Announcement

Collapse
No announcement yet.

BF2142 nothern strike

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BF2142 nothern strike

มันจะมีอยู่ด่านนึงอะครับ เริ่มต้นเราต้องนั่งในรถแล้วขับไปจอดตรงหน้าผา แล้วดีดตัวขึ้นไปสู้กับคนอื่นนะครับ เค้าขึ้นไปกันยังงัยอะพอถึงด่านนี้ผมนั่งโง่อยู่ในรถตลอดเลย

คลิ๊กขวาครับแล้วมันจะเด่งขึ้น

Comment

*-*

Comment

งี้แสดงว่าไม่เคยเล่นโหมดไททันอ่ะดิ

Comment

Originally posted by qbert View Post
          งี้แสดงว่าไม่เคยเล่นโหมดไททันอ่ะดิ
          ยังไม่เคยลองเลยครับ มันเป็นยังงัยเหรอครับ

Comment

แหะ แหะ เป็นเหมือนผมเลย เล่นแต่bf2 มาเล่นเกมนี้noob เลย กดคล๊กขวานะครับแล้วให้มองแบบเฉียงๆหน่อย
            ประมาณว่าให้มันพุ่งเฉียงๆน่ะ ถ้ากดอย่าเดียวมันจะพุ่งตรงๆ ผมพุ่งเป็นบั๊งไฟจนจบด่านเลย
            แล้วผมถามมั่งว่ามันกางร่มยังไงไม่ใช่กด 9 แล้วเหรอ
            แล้วเรามีวิธีเลือกปุ่มเวลาสลับอาวุธไหมครับ คือเล่นจู่โจมจะสลับเป็นลูกซองดันถือกล่องยาซะงั้น

Comment

Originally posted by elephanter View Post
              ยังไม่เคยลองเลยครับ มันเป็นยังงัยเหรอครับ
              ก็หนุกดีคับ คะแนนขึ้นเยอะกว่าเล่นโหมดจู่โจมธรรมดาอีก ยังไงลองเข้าไปดูในเกมส์นะคับ เค้ามีวิดีโออธิบายวิธีเล่นโหมดไททันไว้ด้วย

แหะ แหะ เป็นเหมือนผมเลย เล่นแต่bf2 มาเล่นเกมนี้noob เลย กดคล๊กขวานะครับแล้วให้มองแบบเฉียงๆหน่อย
              ประมาณว่าให้มันพุ่งเฉียงๆน่ะ ถ้ากดอย่าเดียวมันจะพุ่งตรงๆ ผมพุ่งเป็นบั๊งไฟจนจบด่านเลย
              แล้วผมถามมั่งว่ามันกางร่มยังไงไม่ใช่กด 9 แล้วเหรอ
              แล้วเรามีวิธีเลือกปุ่มเวลาสลับอาวุธไหมครับ คือเล่นจู่โจมจะสลับเป็นลูกซองดันถือกล่องยาซะงั้น
              แรกๆนี่งงกันทุกคน ผมยังไปโพสถามที่บอร์ดEAเลยว่าขึ้นไททันยังไง ฮาๆ เวลาโดดร่มกดสเปคบาร์คับ ซัก4ครั้งรัวๆ ส่วนปุ่มสลับอาวุธนี่ผมไม่ค่อยเข้าใจอ่ะคับ

Comment

คืออยากจะตั้งให้1เป็นมีด 2 เป็น ปืนสั้น เลข 3 เป็นปืนกล เลข 4 เป็นลูกซอง 5เป็นกล่องยาแบบนี้น่ะครับ
                ปรับได้ไหมเอ่ย

Comment

คืออยากจะตั้งให้1เป็นมีด 2 เป็น ปืนสั้น เลข 3 เป็นปืนกล เลข 4 เป็นลูกซอง 5เป็นกล่องยาแบบนี้น่ะครับ
                  ปรับได้ไหมเอ่ย
                  มันปรับได้ด้วยเหรอคับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ

Comment

เพิ่มเติม
                    นอกจากคลิกขวาเพื่อยิง Pod ออกจาก APC แล้ว
                    key F1-F6 ใช้เปลี่ยนตำแหน่งที่นั่งของเรา ในยานพาหนะด้วย

จะคลิกขวายิง Pod ออกไปได้ เฉพาะ ที่นั่งที่ 3-6 เท่่านั้น ที่นั่ง 1-2 ดีดตัวออกไปไม่ได้นะครับ

ส่วนวิธีเปลียนอาวุธ ผมใช้ Key F หรือไม่ก็ ลูกกลิ้งเมาท์เปลี่ยนเอาอ่ะ ใช้บ่อยๆ เดี๋ยวก็คล่อง

Comment

Originally posted by krisda01 View Post
                      เพิ่มเติม
                      นอกจากคลิกขวาเพื่อยิง Pod ออกจาก APC แล้ว
                      key F1-F6 ใช้เปลี่ยนตำแหน่งที่นั่งของเรา ในยานพาหนะด้วย

จะคลิกขวายิง Pod ออกไปได้ เฉพาะ ที่นั่งที่ 3-6 เท่่านั้น ที่นั่ง 1-2 ดีดตัวออกไปไม่ได้นะครับ

ส่วนวิธีเปลียนอาวุธ ผมใช้ Key F หรือไม่ก็ ลูกกลิ้งเมาท์เปลี่ยนเอาอ่ะ ใช้บ่อยๆ เดี๋ยวก็คล่อง
                      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X