Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครลาก 4000+ไป3 ghz ถามหน่อยครับใช้ไฟเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครลาก 4000+ไป3 ghz ถามหน่อยครับใช้ไฟเท่าไร

ใครลาก 4000+ไป3 ghz ถามหน่อยครับใช้ไฟเท่าไร ทั้ง vcore ไฟ แรม nb ทุกอย่างครับ

แล้ว ทำไม pci-ex ต้องเป็น 101 เห็น ทำกันทุกคนเลย

ผมลากไม่ถึงอะครับได้สุดๆจริงๆของผมที่2.9 แถมเทสไม่ผ่านอีก

Comment

ผม 2.7 เองหง่ะ NF6G

Comment

มันต้องลองครับ ลองเพิ่มไฟไปก่อนให้เหลือๆ เทสผ่านแล้วค่อยลดไฟครับ

Comment

2.9 กว่าๆ คับ ยังไม่ได้ลอง 3 upเลยคับ

ใช้ m/b m2n4-sli ต้องโมไฟแรม ประมาณ 2.3 v และไฟ cpu +0.2 v m2n4-sli ตัวนี้ปรับไฟได้สูงสุด 1.32 เองคับ ถ้าใครใช้ m/b ตัวอี่น ปรับไปไปที่ 1.46 ก้อได้คับ อีกอย่าง ผมงบน้อยแต่อยากแรง ผมใช้ psu 2 ตัว ยี่ห้อ สึนามิ 380w กับ psu ติดเคส gviwe 450w โดยใช้ สึนามิ 380w ต่อที่ แจ็ค+12 vcore

Comment

ของผมคับ

Comment

ผมเคยลองนะ แต่มันร้อนเพราะใช้ sink เดิม เลยถอยมา 2.7 เย็นสบายคับ^^"

Comment

เป็นธรรมดาคับ

ก้อว่าได้นะ ตอนนี้ผมเล่นน้ำบล็อกทำเอง เป็น อะลูมิเนียมรบกวนอาจารย็เทิคนิคกลึงให้ ความร้อนประมาณ 41-43 ,fulllode ประมาณ 56-58 ทดสอบในที่ร่ม ไม่ติดแอร์ อากาสค่อนข้างร้อน แต่พอตกช่วงเย็น ความร้อนลดลงชัดเจนมา ประมาณ 37-41, fulllode ประมาณ 47-53 ยิ่งช่วงดึกๆ จะลดลงอีกคับ เห็นได้ว่า อุณภูมิห้องมีผลค่อนข้างมากเลยคับ อีกอย่างคับ หม้อน้ำผมไม่ดีคับไม่มีพัดลมเป่า ต้องปรับปรุงอีก หรือบริจาคผมซักตัวมาเทสดูก้อคงดีคับ

Comment

ผมได้ 2.73 ก็เสถียรดีนะครับ 4000+//Alive6 Idle 38-42 Full load ไม่เกิน 50 อ่ะคับ
                  ไฟ CPU 2.75

Comment

ผม alive กับ 4000+ 3.1Ghz นิ่มๆกับไฟ 1.35 บวกแรมบ้านๆครับ

Comment

บอร์ด Biostar TA690G กับ X2 4000+ ตอนนี้ดันแค่ 2.93 GHz ครับผม มากกว่านี้รอ sink มาก่อนอิอิ

Vcore 1.40V
                      HTT Voltage 1.30V
                      NB Voltage 1.25 V
                      Vram 2.05 V
                      HTT Bus 600

Comment

Working...
                      X