Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 2.66GHz 100 องศา เป็นไปได้ป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 2.66GHz 100 องศา เป็นไปได้ป่ะ

ใช้งานปกติก็ 45-55 องศา ในรูปกำลัง Disk Cleanup อยู่ ปาไปเกือบ 100 องศาเลย

ซิงค์ใช้ Hyper 6+ เลยแกะซิงค์มาทาซิลิโคนใหม่ ใส่กลับก้อเท่าเดิม

ลองเอามือแตะไปป์ดูไม่ร้อนซักนิด

มันเป็นไปได้ป่ะ หรือเซ็นเซอร์บ๋อง
    Attached Files

ลองเอาโปรแกรมอื่นดู อุณภูมิ ดูก่อนครับ แล้วแน่ใจรึปล่าวว่าใส่sink แนบสนิท ที่มานไม่ร้อนอาจจะไม่สนิทก็ได้นะ

Comment

สนิทครับ ก็ Hyper 6+ ใช้น็อตขันเอา แน่นเปี๊ยะ สนิทแน่ครับ

Comment

ดับไปแล้วมั้งครับ ร้อนขนาดนั้น
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อ่านค่าไม่ตรงครับ ของผมทีเเรกก็ตกใจอยู่เหมือนกัน เพราะเพิ่งรับบอร์ดมาด้วย
          ค่าอื่นตรงหมด เเต่พอมาที่CPU อ่านค่าตอนเปิดเครื่อง เเล้วมันก็พุ่งเป็น108cตอนใช้งาน ถ้าอ่านเป็นF ก็ปกติ เเต่ตอนเริ่มมันเป็นCนี่ครับ

Comment

ถ้าเอามือจับแล้วไม่ร้อนนี่ เซนเซอร์ชัวครับ

Comment

โอกาศน้อยมากๆครับ เพี้ยนชัวร์

Comment

ขอผมก็เปลื่ยนครับ P4 3.0E 70องศาครับ ใช้Sink Gigabyte G-Power Lite

Comment

เพี้อนแล้ว ลองดูที่ไบออสหรือ โปรแกรมอื่น

Comment

99 องศายังไม่ดับ อึดเจง ๆ (ผมก็ว่าโปรแกรมมันเพี้ยนอ้านะ...)

Comment

Working...
                    X