Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ASUS M2N-E กับ ASUS M2N-E SLI อันไหนดีกว่ากัน จะเล่น X2 6000+ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ASUS M2N-E กับ ASUS M2N-E SLI อันไหนดีกว่ากัน จะเล่น X2 6000+ คับ

บอกด้วยนะคับ ว่าแตกต่างยังไง อันไหนดีกว่ากันอย่างไร
    จะเล่นกับ AMD X2 6000+ คับ
    แรมมีแล้ว 2 GB คับ
    การ์ดจอใช้ PowerColor Radeon HD2600XT GDDR4 256 เมก
    ใช้ เมนบอร์ดตัวไหนจะดีกว่ากันนะคับ ระหว่าง ASUS M2N-E กับ ASUS M2N-E SLI
    นะคับ เพราะ ราคาไม่ต่างกันมาก ขอบคุณคับ

ถ้าไม่ OC เลือก M2N-E หายากหน่อยครับ แต่ชิพ ใหม่กว่า

ถ้าจะ OC หนักๆ ไม่เอาทั้งคู่ครับ มันจ่ายไฟแรมนิดเดียว ครับ CPU ส่วนมากตันที่บัส 260-280 ถ้าจะวิ่งสูงก็ต้อง แรมทนบัสสูง ไฟมากๆหน่อยครับ 2.1-2.3

Comment

เครื่องก็ได้ที่ bus 270นี่แหละครับสูงกว่านั้นแรมร้อง

Comment

ถ้าเลือกจาก2ตัวเลือก ก็คงM2N-E

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
          ถ้าเลือกจาก2ตัวเลือก ก็คงM2N-E
          เช่นกัน^^

Comment

M2N-e ดีกว่าครับผม
            วันก่อนยังเห็นมีของที่ร้าน Compute&more อยู่เลยหน่ะครับ

Comment

M2N-E ของดี พิมพ์นิยม -*-

Comment

DFI

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  DFI
                  ผมว่า dfi เหมือนพี่ ถ้าจะ oc ต้อง infinity ultra m2 ราคาก็เท่ากันกับ m2n-e แต่ไม่สวยเท่า m2n-e น่ะ แต่ถ้า oc dfi จ่ายไฟกระฉูด (ระวังค่าไฟด้วยล่ะ)

Comment

infinity โทรไปถามร้าน tk แล้วของใหม่เข้าร้านวันจันทร์

Comment

ตอนนี้ นะครับ บอร์ดที่จะ OC 6000+ แนะนำตัวที่ จ่ายไฟ CPU ได้ถึง 1.5+- แรม 2.2+- เผื่อมันกินไฟไว้ก่อน

ตัวที่มีอยู่ เท่าที่ผมรู้ ก็

DFI ULTRAII SLI M2 / 570SLI M2 / LANPRATY
                      ASUS M2N-SLI / M2M32SLI / M2R32 / Crosshair
                      ABIT ไม่รู้ครับ ไม่เคยใช้แต่มี ตัวที่จ่ายไฟได้เกินนี้แน่นอนครับ

Comment

Abit ลอง K9N32 SLI ครับผม จ่ายไฟทะลุจอแน่ๆ
                        แต่ X2 6000+ มันอย่างเก่งก็ไปได้ซัก 3.2-3.4 GHz หน่ะครับผม มากกว่านี้ลำบาก

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                          Abit ลอง K9N32 SLI ครับผม จ่ายไฟทะลุจอแน่ๆ
                          แต่ X2 6000+ มันอย่างเก่งก็ไปได้ซัก 3.2-3.4 GHz หน่ะครับผม มากกว่านี้ลำบาก
                          แค่ 3.3-3.4 ก็ ...... แล้วครับ อิอิ

Comment

ถ้าเราปรับ ไฟ เป็น auto หมดเลยมันจะ oc ขึ้นไหม คับ

Comment

เอ่อ ถ้าใช้ X2 4000+ อ่ะครับ DFI infinity ultra m2 ก็ยังโอเคใช่ไหมครับหรือยังมีตัวที่คุ้มกว่านี้??

Comment

Working...
                              X