Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ E6420 ทำไมเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ E6420 ทำไมเป็นแบบนี้

ผมใช้ E6420 เดิมๆ ไม่เคย OC เลย
    MB P5B ทุกอย่างเดิมๆหมด
    แต่อูณหภูมิcpu อยู่ที่ 58-70 องศาครับ
    MB 42 ครับ
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีครับ ว่าต้องเชคตรงไหนครับ.....
    Last edited by mumunam; 2 Nov 2007, 18:52:29.

70c ร้อนไปนิดครับ
    ควรจักระบบภายในเคสให้ถ่ายเทอากาศให้ดีครับ
    จัดสายไฟต่างๆ ให้ป็นระเบียบ
    มีพัดลมแรงๆ ดูดเข้าดูดออก นะ
    หรือทาซิลิโคลนใหม่

Comment

ทำตามที่คุณ TWK บอกแล้ว แต่ก็ยังไม่หายร้อนเลยครับ ทำไงดี

Comment

MB กะ 42 นี้ห้องท่านท่าทางจะร้อนมากมาย หรือ สภาพ case ถ่ายเทความร้อนมะดีเท่าที่ควรละงับ =="

สนจาย โมเคสมะงับ ^^?

Comment

เปิดฝาเอาพัดลมเป่า...ถ้าไม่ลด รื้อประกอบใหม่ครับ

Comment

ผมใช้6420เหมือนกันครับตอนแรกก็เป็นแต่พอเจอเจ้าตัวนี้เขาไปหายเงียบเลย ตอนนี้ OC ด้วย ความร้อนอยู่ท ี่37-49 องศาครับ ไม่ใช่ห้องแอร์ครับ

Last edited by paksa; 7 Nov 2007, 09:50:38.

Comment

Originally posted by mumunam View Post
              ผมใช้ E6420 เดิมๆ ไม่เคย OC เลย
              MB P5B ทุกอย่างเดิมๆหมด
              แต่อูณหภูมิcpu อยู่ที่ 58-70 องศาครับ
              MB 42 ครับ
              รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีครับ ว่าต้องเชคตรงไหนครับ.....
              อาการ งี้ รบกวน เอาซิงค์ ออก แล้วว เช็ด ซิลิโคนออก หาอันใหม่เกรดดีๆ มา ใส่
              เพราะ เดิมๆ ของผม 6320 นะ ไม่เกิน 29 องศาครับ ห้องธรรมดา ถ้าแอร์ ไม่เกิน 23 องศา
              เปิดเริ่มอยู่ที่ 19 องศา และใช้ซิงค์เดิมๆ ด้วย
              ผมว่า ประเด็นคือ เสียบซิงค์ไม่แน่น ซิลโคนหนา อ่ะ (ต้องบางๆๆๆๆๆๆ มากคับ)

Comment

Working...
              X