Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อแตกต่างระหว่าง pentium กับ Xeon หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อแตกต่างระหว่าง pentium กับ Xeon หน่อยครับ

จะซื้อคอมมาทำ colo ถ้าใช้ Xeon นี้จะดีกว่ามากไหมครับ
    แล้วข้อดีมันคืออะไร

Xeon for server work
    อุปกรณ์ก็จะแพงกว่า เพราะอยู่ในตลาด server
    Last edited by sarit; 22 Sep 2006, 12:09:37.

Comment

Xeon สำหรับ เซพเวอร์นะครับ
      เพนเทียม สำหรับ พีซีครับ

Comment

ดีครับ

Comment

Xeon เหมาะกว่านะครับ ใช้ทำ server

Comment

ใช่ครับออกแบบมาคนละกลุ่มงาน
            Hw ก็มีให้เลือกต่างกันด้วยบางตัวใช้ร่วมกันได้บางตัวก็ไม่ได้
            ถ้าเซอร์ฟเวอร์ก็ xeon ครับผม

Comment

ถ้าเป็นแบบที่ท่านว่ามา ก็ Xeon เลยครับ เจ๋งแน่ๆ

Comment

Working...
              X