Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัส image20 มากับ MSN ไวรัสตัวนี้เล่นงานคับ ทำไงหายคับ...ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัส image20 มากับ MSN ไวรัสตัวนี้เล่นงานคับ ทำไงหายคับ...ช่วยหน่อยคับ

ผมโดนไวรัสตัวนี้ คือ ไวรัสตัวนี้ image20 มาในรูปzip ตอนที่เล่น MSN ตอนแรกผมนึกว่าเพือนผมมันส่งรุปมาให้ดูก็เลยแตก zip พอแตกzip ก้อไม่มีไร
    พอสักเท่านั้นแหละคับ ผมเล่นmsn ไม่ได้เลย พิมพ์ไรไม่ได้เลย และก้อจะส่งไวรัสแพร่ไปกับทุกคนที่อยุ่ใน ลิส เอ็มผม
    จนตอนนี้ไมกล้าออนแล้วอ่ะ
    ทำไงดีคับ
    ผมได้ลงโปรแกรม KillMSN แล้วก้อไม่หายคบ
    สแกนก้อไม่เจออ่ะ
    แต่พอออนเอ็มก้อจะเป็น ว่าไวรัสลง ออนไม่ได้

รบกวนเพื่อนๆ พี่ แนะนำหน่อยคับ

มันมีมาใหม่เรื่อยๆอ่ะครับ ผมก็เจอไป1ที นั่งแก้เอง หาวิธีในgoogleดูครับ ทำตามวิธีเดิมๆมันแค่เปลี่ยนชื่อไฟล์เป้นตัวใหม่ หรือไม่ก็รอซักพักก็มีคนทำตัวแก้แบบสำเร็จรูปมาให้ ดับเบิ้ลคลิ๊กทีเดียวจบ ไม่ต้องมานั่งลบเอง

Comment

Working...
    X