Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help !!!] แนะนำ KeyBoard Mouse ผมที !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help !!!] แนะนำ KeyBoard Mouse ผมที !!!

มีงบ 2,000 บาท ครับ อยากได้ KeyBoard กะ Mouse ดีๆ สวยๆ มาใช้งานครับ

งบ แค่นี้ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดตัวเลือกมันน้อย ...

กะว่าจะฝาก เพื่อนที่ กทม. ซื้อน่ะครับ ช่วยบอกร้านขายด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณมาก ครับ _/|\_

ถ้างบประมานนี้ ลองดู Mouse ของ Microsoft ดูครับ

ถ้าเหลือก็ลองโปะ Keyboard ไป

ของผมใช้ Microsoft Keyboard 4000 ( 1900 )
    Mouse Razer Diamonback ( 1600 )

Comment

ใช่ครับ เมาส์ microsoft ดีมากเลยครับ กดมันส์

ก็มีเมส์อันเดียวนี่เเหละที่เป็น microsoft ของแท้ในคอมของผม

Comment

ผมว่า Logitech ที่เป็นชุด keyboard+mouse ราคา 560 ก็น่าจะพอแล้วนะครับ อิอิ (560บาท Zeer รังสิต)

Comment

ผมซื้อที่งานคอมมาท เมื่อวานครับ เป็นของ DEMO คีย์บอท+เมา์ ของMicrosoft อ่าครับ 990 บาท
          รุ่นนี้ KB+Wireless Laser Mouse 6000 ครับ

Comment

แนะนำ Microsoft หรือไม่ก็ Logitech นะครับ ส่วนหน้าตามันแล้วแต่ชอบครับ ^_^

Comment

แนะนำ mouse ของ A4tech รุ่น X7 ครับ ใหญ่พอดีมือ สามารถปรับความละเอียดได้ตั้งแต่ 600-800-1200-1600-2000-2500 ซึ่งความละเีอียดจะแบ่งตามสีที่ scroll mouse ราคาแค่ 790บาท ครับ พึ่งไปซื้อมาที่พันทิพธ์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เท่าที่ลองใช้ดู ใช้ได้ดีครับ ลองปรับความละเอียดแล้วไวขึ้นเยอะเลย

Comment

http://www.a4tech.com/en/product2.as...03&MNO=X-750BF

Comment

ขอบคุณมากครับ ร้านไหน ที่พันทิพ ขาย keyboard กะ mouse เยอะๆ บ้างเนี่ย แนะนำหน่อย

Comment

http://www.a4tech.com/en/product2.as...103&MNO=X-750F

http://www.a4tech.com/en/product2.as...103&MNO=X-710F

2 ตัวเนี้ย น่าสนใจมากครับ ร้านที่ คุณ TRIPPLE-X ซื้อมาเนี่ย มีรึเปล่า ครับ ราคาเท่าไหร่ ด้วย
                    ถ้ามี PM มาบอก สถานที่ ตั้งให้
                    ผมหน่อยนะครับ PM มาดีกว่าครับ เดี๋ยวบางคนจะหาว่า โฆษณา อีก _/|\_ ขอบคุณครับ

Comment

แต่ผมอยากได้ คีย์บอร์ดแบบที่มีไฟ ไว้ใช้ตอนกลางคืนเพราะเปิดไฟโต๊ะคอมทีไรโดนเอ็ดทุกที เวลาจะพิมพ์อะไรทีช้ามากๆมองไม่เห็น ถึงมีก็ตัวละ 2000อัป มีใครแนะนำมั้ยครับ ว่าใช้ของอะไรดี แบบราคาไม่เกิน 1000 ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

ดันๆ ผู้รู้ช่วย ตอบ ทีค้าบ ^^

Comment

ซื้อโคมไฟเล็กๆตั้งที่โต๊ะคอมสิครับ พอแก้ขัดไปก่อน

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
                            แนะนำ mouse ของ A4tech รุ่น X7 ครับ ใหญ่พอดีมือ สามารถปรับความละเอียดได้ตั้งแต่ 600-800-1200-1600-2000-2500 ซึ่งความละเีอียดจะแบ่งตามสีที่ scroll mouse ราคาแค่ 790บาท ครับ พึ่งไปซื้อมาที่พันทิพธ์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เท่าที่ลองใช้ดู ใช้ได้ดีครับ ลองปรับความละเอียดแล้วไวขึ้นเยอะเลย

ใช้ไปนานๆสีมันจะลอกนะคับ ซื้อมาแรกๆก็ดูดีอยู่ผ่านไปซักครึ่งปีมันขักดำๆไปเรื่อยๆก็ดูไม่ค่อยจืดเลยคับ

PS ใครจะใช้ก็อย่าไปคิดมากคับ

Comment

ขอดันรอผู้รู้มา ช่วยตอบหน่อยนะครับ ^^

Comment

Working...
                              X