overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ถามเกี่ยวกับราคา NoTeBook ในงานคอมมาร์ท กับท้องตลาด

OverclockZone Member mankind's Avatar

Default ถามเกี่ยวกับราคา NoTeBook ในงานคอมมาร์ท กับท้องตลาด

คือเนืองจากว่า ผมสนใจNotebookของค่ายAcer นะครับ รุ่น5920G-302G25MN
    ราคา ในงานนั้น 45900 แต่ผมคงซื้อเงินผ่อนนะครับ แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า

ถ้าเกิดว่า ผมไม่ไปซื้อในงาน ไปซื้อเองตามร้านคอมทั่วไปตามพันทิพย์ หรือซื้อจากศูนย์
    จะได้ราคาที่ต่างกันมากไหมครับ และ ที่ผมงงอีกอย่าง ราคา ในงานคอมมาร์ท มันฟรีVaT หรือเปล่าครับ หรือว่า Acer 5920 มันราคาประมาณนี่อยู่แล้วครับ

แล้วเรื่องของแถม ไม่ว่าจะเป็นกระเป๋า หรือ ประกัน มันจะมีแถมให้หรือเปล่าครับ

คือตอนนี่อยากได้เครื่องมากครับ แต่ถ้าเกิดว่าราคาต่างจากตามร้านคอมทั่วไป ไม่ถึง 3000 -4000 บาท ผมก็คงไปซื้อตามร้านคอมดีกว่า

ช่วยตอบปัญหาเรื่องVat ทีนะครับ ว่าส่วนใหญ่เค้าฟรีVatหรือเปล่า

อีกเรื่องครับ ถ้าจะซื้อNoteBookสักเครื่องหลังงานคอมมาร์ท ควรจะซื้อที่ศูนย์มัน หรือว่าตามร้านทั่วไปดีนะครับ พอดี จะซื้อเครื่องแรกในชีวิตนะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นมากนะครับ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

เรื่อง vat ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะ
    แต่ถ้าพูดถึงราคา ในงานคอมมาท กับ ราคาตามร้านทั่วไป ต่างกันนิดเดียวจริงๆครับ
    ส่วนไอ้เจ้าสินค้าบางตัวที่ราคามันลดลงมามากๆ ใช่ว่าจะหาซื้อได้ง่ายๆเพราะของมันโปรโมชั่น ใครโชคดีมือไวก็ได้ก่อน
    และสินค้าบางชิ้นที่ถูกเอามากๆก็ต้องใช้พวกบัตรเครดิตลุ้นเอา
    งานคอมมาทอาจจะมีของแถมมากกว่าตามร้านทั่วไปนิดหน่อย (จริงๆแล้วไอพวกที่มันมาขายโน๊ตบุคในงานมันก็เป็นพวกร้านมาจากพันทิพย์ซะส่วนใหญ่น่ะแหละครับ)

OverclockZone Member mankind's Avatar

ขอบคุณมากนะครับ

แต่อยากได้รายละเอียดเกี่ยวกับVATอ่ะครับ สรุปคือ ในงานคอม มันตัดVatออกไปหรือเปล่าครับ ไม่ใช่Vatการผ่อนนะครับ แต่เป็น ภาษีมูลค่าเพิ่ม

แล้วก็ รุ่น5920G-302G25MN รุ่นนี่เพิ่งเปิดตัวหรือเปล่าครับ คือไปอ่านหาข้อมูลในGoogle ของเมืองไทย ไม่มีรุ่นนี่นะครับ

ยังไง ก็ช่วยบอกทีนะครับ เครื่องนี่คงเป็นเครื่องแรกสำหรับผม

OverclockZone Member Ordinary_Man's Avatar

โดยส่วนตัว ผมว่าเดินซื้อตามห้างนี่หล่ะ บางร้านก็อาจจะคิด vat แค่นิดเดียว แบบเครื่องละแค่พันเดียวอะไรแบบนี้

คอมมาท คนเยอะมาก เดินเบียดๆ กัน อึดอัดคับ

เดินห้าง สบายกว่าเยอะคับ

OverclockZone Member loneliness's Avatar
    Information Technology Rangsit University

ตอนแรกๆ เข้าไป ถามนะ ก้อรวม vat พอผ่านไป สัก 2-3 ชม. นะ ราคาพิเศษ เลยน้อง ราคา ตามโบวชัวเลย งี้อ่ะ ก้อลอง ถามๆดูนะ

OverclockZone Member zapgod's Avatar

มันก็แล้วแต่ละ Dealer ครับ บางเจ้าได้ราคา มาจากบริษัทไม่เท่ากันหรือสามารถไปแชร์ราคาก่ะยี่ห้ออื่นได้ บางร้านมันก็เลยลดได้ เยอะ บางร้านนถได้น้อย แต่ส่วนมากซื้อในงานจะได้ของแถมมากกว่าไปซื้อนอกงานครับ ส่วนราคานั้น เท่าที่ทราบมาราคาจะเท่ากันครับ (หมายถึงหลังงงานอ่ะนะครับ) (เพราะผมเคยไปขายมา) แนะนำนะครับให้เดินถามราคาแต่ละร้านนะครับ ลองหาร้าน IT DREAM ครับ เพราะผมเคยไปขายเขาสามารถลดราคา นอกเหนือจากทางบริษัทใหญ่ให้ลดครับ เขาสามารถรถลงได้อีกเป็นบางรุ่นครับ ถ้ารุ่นใหญ่ๆหน่อยก็ลดทีเป็น พันละครับ ก็ลองพิจารณาดูละกันนะครับ ไม่ได้โปรโมทร้านนะครับ แต่เคยสมัครไปขายมาช่วงคอมมาร์ทครั้งก่อนครับ

OverclockZone Member Toon_zaa's Avatar

ไม่ต่างกันมาหรอกจ้า
    แต่ได้ของแถมเยอะกว่าหน่อยนึง

ถามหน่อยครับ งงมากๆๆๆๆๆๆจริงๆๆๆๆๆ acer 5920g-302g16 ยังผลิตอยู่รึปล่าวครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ลองดูตามร้านข้างนอก บางทีก็มีโปรโมชันFreevatนะครับ รูดการ์ดไม่ชาร์จด้วยอีกต่างหาก

OverclockZone Member specialty's Avatar

แนะนำงัป หลังคอมมาร์ทจะมี พันทิพhot sale ราคา อาจจะพอๆกับ คอมมาร์ท แต่ จะสะดวกกว่าตรงที่ คนไม่แออัดแล้วก็ สามารถ ตรวจสอบของได้ดีก่า ต่อรองได้ดีก่า

Bookmarks

Bookmarks