Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้ความต่างระหว่าง GF8600M GS vs GF8600M GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้ความต่างระหว่าง GF8600M GS vs GF8600M GT

พอดีจะซื้อ NB พรุ่งนี้แล้ว แต่อยากรู้ความต่างกันของการ์ดจอระหว่าง GF8600M GS กับ GF8600M GT รู้สึกว่ามันต่างมากน้อยแค่ไหน ใครใจบุญกรุณาช่วยส่งภาพ 3dmark มาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ หรือใครรู้เรื่องจะแนะนำอะไรก็บอกผมหน่อยเหอะ จะได้ซื้อถูกต้อง เอาไว้เล่นเกมอะครับ ขอบคุณคร้าบบบ

เด็กใหม่ตาดำๆรอคำตอบจากพี่ๆน้องๆครับ

Comment

เท่าที่รู้ก้อต่างกานไม่มากไม่มายอะไร รอท่านต่อไปนะ

Comment

ต่างกันจิ - -

ท่อนี่ครึ่งๆ
        แต่Mem GTดันเป็นDDR2 ถ้าไม่ใช่G1S = =;

แต่มันก็ไม่ถึงกับว่าฟ้ากะเหว เพราะยังไงmemยังเป็นแบบ 128Bit

ถ้าดูจากscore ก็8600GT =7600GT on Desktop
        8600GS = x1600pro on Desktop

จากประสบการณ์จิง
        GTจะเล่นเกมพวกFPS ในภาพระดับ 1024ขึ้นไปได้ดีกว่า GS ครับ <<Lost Planet เป็นต้น

แต่ถ้าเป็นNFS <<--พวกนี้Objectมันไม่เยอะเท่าเกมด้านบน จึงไม่ค่อยแตกต่างกัน

Comment

ผมใช้ Acer 5920G-302G16

GF 8600M GT Driver 169.01 Modd Inf 3DMark06 Score 3435 ที่ 1280x800

สามารถใช้ Driver ที่ Mod ได้หลากหลายกว่า 8600M GS นะครับ
          ไม่อยากเจอปัญหา Driver จุกจิกกับการเล่นเกมส์ แนะนำ GT ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมิตรรักแฟนเพลงทั้งหลายที่ช่วยผม ณ ที่บัดnowครับ

เอาเป็นว่าผมขอประหยัดแล้วกัน ขอแค่S41รุ่นพิมพ์นิยมพอ ตอนแรกกะจะเอา Acer 5920g-302g16 แต่ถ้ามันไม่ต่างมากก็ไม่เป็นไร ส่วนปัญหาเรื่อง Driver คงต้องหาใน Board แห่งนี่เอา her her ขอบคุณครับ

Comment

คุณ Centrino ใช้ S41 เหมือนกันใช่ไหมคับ

ทำไม 8600m GS ท่าน 540/1400 เลยหรอคับ *O*
              ผมดูในRiva ของผมแค่ 500/700 เองอ่าคับ
              OC หรอคับ ปรับสุดได้แค่ไหนอ่าคับ เอาแบบไม่ลากเลือด (ไม่อยากให้เครื่องลาโลก)

เล่นcrysis แล้วเหนื่อยใจจิงๆตอนนี้ T_T
              อ้อใช้ XP นะคับ แรม2G

Comment

ถ้าใช้Driver ที่เป็นแบบmobile ในNVIDIA Control Panel มันจะมีOptionเกี่ยวกะการใช้พลังงานครับ

ให้ปรับเป็นแบบไม่ต้องประหยัด หรือยังไงเนี่ยแหละ มันก็จะวิ่งเต็มโลด

แต่เครื่องจะร้อนขึ้นหน่อยนะครับ

OC ไม่ขึ้นอ่ะครับ เพราะDriver มันไม่support

น่าจะset coreจากโรงงานเป็น600 / 1400 แต่เค้าลดเพื่อกันร้อนล่ะมั้ง

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                  ถ้าใช้Driver ที่เป็นแบบmobile ในNVIDIA Control Panel มันจะมีOptionเกี่ยวกะการใช้พลังงานครับ

ให้ปรับเป็นแบบไม่ต้องประหยัด หรือยังไงเนี่ยแหละ มันก็จะวิ่งเต็มโลด

แต่เครื่องจะร้อนขึ้นหน่อยนะครับ

OC ไม่ขึ้นอ่ะครับ เพราะDriver มันไม่support

น่าจะset coreจากโรงงานเป็น600 / 1400 แต่เค้าลดเพื่อกันร้อนล่ะมั้ง
                  ขอบคุณมากคับคุณ centrino
                  มาตรฐานที่มันมาสุดแค่ 500/700 นี่คับ
                  ผมลอง oc ดูได้ 550/700 เองคับ
                  ลองที่600 แล้วไม่ไหว เครื่องก๊องไปเรยคับ

มีใครลากได้มากกว่านี้ไหมคับ เป็นแนวทางให้กับมือใหม่

Comment

เล่น Notebook อย่าไปลากมันเลยครับ

Comment

ปลงซะละคับ ไม่ลากแล้ว
                      เหอๆๆ

Comment

ระวังจะลากแล้ว ดับ

อิอิ

Comment

ลงไดรเวอร์ไม่ได้ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ลงไม่ได้ขอรับ
                          " Setup program could not locate any drivers that are
                          compatible with your current hardware. setup will now exit.
                          5920 302G16 เป็นเพราะไรครับ หรือว่า ร้านแอบเปลี่ยนการ์ดจอ

Comment

Working...
                          X