Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกัน เมมบอด ขอบคุณมากคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกัน เมมบอด ขอบคุณมากคับ

มีคนจัดสเปกนี้ให้แต่ว่า ผมอยากได้เมมบอดของ Asus คิดใส่ตัวไหนดีครับ
    หรือว่าสเปกนี้ก้อ ok แล้ว คือว่าจะไปซื้อที่ตะวันนาอะคับ

AthlonX2 4000+
    DFI NF-SLI M2 <<<<<
    Corsair 512*2
    Seagate 160GB S-ATA2
    Galaxy GeForce 7600GS D3
    CM elite 331
    Enermax

thx หลายๆ

ถ้าราคาเท่ากันกับ DFI 3300 ASUS ไม่มีเทียบครับ ต้องขยับไปรุ่น M2N-SLI หรือ

Comment

ถ้าการ์ดจอตัวเดียว ลองมอง m2n-e ดูก็ได้ครับ แต่ถ้า sliก็อย่างที่พี่วิกรบอกอะครับ

Comment

I love ASUS DFI มะเคยใช้
        ASUS เรื่องบอร์ด ตังยกให้เขาจิงๆ (แพงหน่อยแต่ok คิดว่าเป็นค่าโปรโมตของเขา) แต่สินค้าตัวอื่นไม่มีความเห็น
        เพราะมะเคยใช้ แมร่งแพงเกิน
        แต่ตอนนี้ Gigabyte ก็มาแรงเรื่องบอร์ด
        จ่ายแพงกว่าแล้วจ่ายที่เดียว ดีกว่า จ่ายถูกกว่าแต่2รอบนะ

Comment

อีกที่นะ x2 เอา 4200+ ดีกว่าแพงกว่าไม่เท่าไรเอง ได้ความเร็วขึ้นมาอีก แพงกว่า200 มั้ง
          การ์ดจอ 7900gs ก็ถูกนะถ้าสู้ราคาไหวก็เอา 7900 ดีกว่า คิดว่าราคาหน้าจะแพงกว่า1000-1500

Comment

ram 1 g แถวเดียว เผื่ออัพดีกว่า แรมมันถูก

7600gs เป็น 2400xt - 2400pro - 8500gt - 8600gt

Comment

บอร์ดตัวนี้สุดยอดครับ ผมก็ใช้อยู่คล๊อกได้ในระดับสูงๆ ขึ้นกับฝีมือครับ ข้อเสียคือชิปเซ็ตมันร้อนเอาการครับ เพราะซิงค์ที่ให้มาห่วย

Comment

สรุปว่าควร ขยับการ์ดจอขึ้นไปอีกนิด แล้วเปลี่ยนแรมเป็นแถวเดียว ใช่มะคับ

เพราะจะซื้อแล้วอะครับ

ปล.ขอบคุณครับๆ

Comment

Working...
                X