Announcement

Collapse
No announcement yet.

sataII วิ่งแค่ udma-5 เอง เกิดอะไรขึ้น...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sataII วิ่งแค่ udma-5 เอง เกิดอะไรขึ้น...

mb biostar tp35d2-a7 bios ล่าสุด... inf ล่าสุด hd wd3200ys ดูใน hd tune มันบอกว่า active udma mode 5 เองอ่ะครับ ตอนเทสความเร็วเฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ 52mb/sec ไม่ทราบเกิดจากอะไรหรอครับ... ถือว่าปกติไหมครับอย่างนี้...

ทุกอย่างปกติครับ
    ของผม 750GB ก็เป็นครับ

Comment

P5K-R + Seagate 80Gb SATA I (HDD NoteBook @E-SATA) ของผม Active ที่ UDMA 6 นะ @@

แต่ Seagate 80Gb SATA II กลับวิ่ง UDMA 5 เหมือนกันอะ ==a
      Attached Files
      Last edited by Teardrop; 3 Nov 2007, 04:18:08.

Comment

ของผม UDMA Mode 6
        แต่วิ่งจริง UDMA Mode 7 อ่ะครับ
        Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:43.

Comment

แปลกครับ WD 250 GB SATA Cache 8 MB ของผมก็เป็นครับ ทั้งๆที่ bios บอกเป็น UDMA 6 แต่ใน HDtune บอกเป็น UDMA 5 ก็งงเหมือนกัน บอร์ด Asus P5DL2-VM (945g ich7) ใครมีความรู้เรื่อง UDMA ของ Harddisk ช่วยแนะนำ บอกกล่าวกันด้วยครับ มันจะมีผลแตกแตกกันเรื่องความเร็วรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            ของผม UDMA Mode 6
            แต่วิ่งจริง UDMA Mode 7 อ่ะครับ
            กะของท่านเล่น Raid - -

Comment

สรุปแล้วยังไงกันแน่อ่ะครับ.... เป็นปกติหรือเปล่าเนี่ย ดูัแปลกๆ

Comment

ดัน... เพื่อหาคำตอบ 55

Comment

ปกตินะครับเป็นปกติของเค้าครับ อันนี้เอา320มาใส่ก็เป็นครับ

Comment

อันนี้ความเร็วเฉลี่ยก็ใกล้เคียงกัน เป็นปกติครับ

Comment

แล้วความเร็ว tranfer ล่ะครับ เครื่องผมมันต่ำๆไงไม่รู้อ่ะครับ average แค่ประมาณ 50 กว่าๆไม่เกิน 55 m/sec เลยอ่ะครับ.. burst rate ก็แค่ประมาณ 130 เองอ่ะครับ... เทียบกับ sataII ลูกอื่นแล้วมันน้อยกว่าไงไม่รู้อ่ะครับ..

Comment

Originally posted by AMD View Post
                        อันนี้ความเร็วเฉลี่ยก็ใกล้เคียงกัน เป็นปกติครับ

ความเร็วใกล้เคียงกับของผมเลยครับ... แสดงว่า sataII มันได้แค่นี้เองหรอคับเนี่ยกับ hd ลูกนี้...

Comment

YSมันเทพสุดแล้วครับ กราฟสวยกว่าทุกตัว เหมาะกับการเปิด24ชม. เช่นServer หรือโหลดBIT เพราะทางWDเขาการันตีว่าเปิดต่อเนื่อง1000000ชม.ครับ เป็นเกรดserverครับ

ส่วนถ้าใช้งานทั่วๆไปก็ KS หรือ JSก็พอครับ

Comment

หลังจาก search ใน google ก็ทราบคำตอบแล้วครับ.... http://www.tomshardware.com/forum/18...sataii-windows

แต่เมื่อกี๊ลองให้น้องลอง test hd seagate 160g sataII ด้วย hd tune มันบอกว่า average tranfer อยู่ที่ประมาณ 59 แล้วก็ burst rate อยู่ที่ 130 แน่ะครับ.... ทำไมเครื่องเราเองน้อยกว่าอีก

Comment

ทุกอย่างปกติครับพี่น้อง ไม่มีอะไรน่าห่วง
                              ถ้าต้องการให้เร็วต้อง Raid ครับ
                              เอา SATA1 Raid0 มาให้ดูครับ
                              ถ้า SATA2 Raid0 จะเร็วกว่านี้อีกครับ
                              Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:43.

Comment

Working...
                              X