Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel VS AMD 45นาโน ใครแรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่านKhowครับ เวลาผมอ่านกระทู้จริงๆแล้ว ผมไม่มาดูหรอกว่ามันตั้งวันไหน คนโพสคนสุดท้ายวันไหน
    ผมดูแค่หัวข้อกระทู้ และคนในนั้นพูดคุยอะไรกัน แค่นั้นเองครับ ผมไม่ใช่มาเลือกตอบแต่กระทู้ใหม่ๆ
    และAMD3หัวก็ยังไม่ออก ไปขุดมาคุยกันก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ ตกลงนี่จะว่าผมไปขุดกระทู้เก่ามาใช่ไหม

ปล. เวลาผมโพสอะไรไปแล้วผมไม่แก้ไขนะ

Comment

คิดมากกันจริง ๆ พวกนี้ ก็แค่คนอยากรู้ และ สงสัย ก็เลยถามเท่านั้น

จะคิดมากไปทำไม จะค่ายไหน คนที่ คนที่รวยก็คือเจ้าของ ส่วนเรา ๆ ก็ เสียเงินกันต่อไป

Comment

จขกท. ไม่ทราบหรอคับว่า VS กันแล้วล่อเป้า

ถ้าไม่ทราบ ทราบซะนะคับ

Comment

จขกท. ไม่ทราบหรอคับว่า VS กันแล้วล่อเป้า

รับทราบครับ ต้องขออภัยด้วย

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post

ตามนั้นครับถ้าอยู่ในนี้นานน่าจะรู้ครับไม่ควรทำอย่างยิ่ง
            2.ห้ามมีข้อความหรือสิ่งใดๆ ให้คนในบอร์ดเกิดความแตกแยก หรือเกิดความรำคาญใจ ไม่สบายใจ
            5.ห้ามมีข้อความที่ยุยงให้ผู้อื่นเกิดความขัดแย้งซึ่งกันและกันไม่ว่าผู้ตั้งกระทู้หรือ ผู้ตอบนั้นจะตั้งใจหรือไม่
            กฎเพิ่มเติม
            3. กระทู้ที่ตกหน้าที่ 2 ไปแล้ว หรือมีการตอบครั้งสุดท้าย นานเกิน 10 วันไม่ควรขุดขึ้นมา ผู้ดูแลจะทำการปิดกระทู้ ทันที
            อยู่ที่ไหนก็เคารพกฎของที่นั่นก็ดีครับ ข้างบนนี่ไม่ใช่กฎของ OCZ แต่เป็นกฎของที่อื่นที่ จขกท. เขาไปขุดกระทู้ขึ้นมา
            ที่โน่นเคยมีเอามาเทียบกันผมก็ปรามครับ (ถ้าจะเทียบกันไปดูรีวิวเว็็บต่างประเทศแล้วใช้วิจารณญาณเอาเองดีกว่าครับ)
            เพราะมันจะเกิดสงคราม2ค่าย
            ปล.กระทู้มันเก่าแล้วอันนั้นมารยาทที่นั่นเกิน 15วันก็ไม่ควรไปตอบเพื่อมันดันขึ้นมาหรอกครับ (โดน GM ที่โน่นล็อคเอานี่แย่นะครับ)
            เพราะที่นั่นก็มี PNSR ที่คอย support ฝั่ง Intel อยู่แล้ว
            บอกตรงว่าตอนนี้ใจผมกลางๆครับ ฝั่งไหนดีก็ดีไป แต่CPU แต่ละค่ายมีจุดดีจุดด้อยต่างกันครับ
            สังเกตได้ว่าช่วงหลังๆจะพูดถึงค่ายไหนจะเน้นค่ายนั้นไม่ยุ่งอีกค่ายเพื่อความสามัคคี
            เพราะแต่ละค่ายย่อมมี Brand royalty อยู่แล้ว
            ปล2.ที่แก้ไขเพราะมันอ่านแล้วแรงไปหน่อยเลยต้องแก้ครับไม่ให้ ไฟมันลุกลามไปใหญ่
            ไม่ใช่แก้เพื่อแก้ตัวนะครับ ถ้ากลัวแก้ท่านก็สามารถเซฟรูปก่อนหน้านั้นไว้ได้ไม่ผิดมารยาทครับ
            Last edited by Khow; 4 Nov 2007, 11:19:24.

Comment

Originally posted by tgst View Post
              ปล.ที่บอกว่า "สำหรับ 2 ค่ายนี้" หวังว่าคงรู้ๆกันว่า "ค่ายที่ 3" คือใคร นะ

ค่ายที่ 3 ก็คือ ค่ายมวย มั้งครับ มีกระทู้งี้ทีไรกัดกันทุกที

Comment

ผมว่าคิดมากกันไปใหญ่แล้วมั้งครับ ใจเย็นๆ ครับ
                ไม่มีใครล่อเป้าใครหรอกครับ เพราะเป้าใครก็เป้ามัน

ผมสรุปให้ ไม่มีใครชนะใครหรอกครับ มันก็ผลัดกันแพ้ ผลักกันชนะ มาตลอด
                เดี๋ยวอินเทลแซง เดี๋ยวเอเอ็มดีแซง มันก็อยู่ในวังวนนี้แหละครับ

และก็คงไม่ต้องไปพูดถึงเรื่องกฏอะไรหรอกครับ เมื่อเวปนี้ เสมือนที่สาธารณะ
                แล้วไม่มีใครสร้างความเดือดร้อนให้ใคร ก็ไม่เห็นว่าจะผิดนี่ครับ

มันก็เป็นแค่ความเห็น ความสงสัย ความอยากรู้ ความอยากได้คำตอบ ก็เท่านั้นเอง

ปล่อยวางกันบ้างดีกว่ามั้ยครับ

Comment

เอางี้คับ ถือซะว่าเป็นความรู้นะ
                  Intel 45nm เป็น Enhanced Core คับ + การใช้ Hi-K Gate ในตัว transistor + ลูกเล่นๆอื่นๆ
                  AMD 45nm เป็น K10 คับ + ลูกเล่นอื่นๆ + อื่นๆที่ AMD ยังไม่เปิดเผย

ส่วนที่ถามว่าออก CPU แรงๆมาทำไม ใช้ไรก็ไม่คุ้ม
                  ก็ลองไปดูที่ Intel เปลี่ยนมาใช้ LGA775 แบบตอนนั้นสิคับ
                  ตอนนั้นก็บอกว่า ไม่รู้จะเปลี่ยนมาทำไม การส่งถ่ายข้อมูลไม่ได้เยอะขนาดนั้นซักหน่อย
                  พอมาถึงตอนนี้ มันก็ต้องใช้แล้ว
                  AMD Opteron ก็จะเริ่มใช้แล้วนะคับ LGA เนี่ย

Comment

ล่อตาล่อใจ

Comment

เซ็งๆจริงๆครับ กระทู้แบบนี้เยอะซะจริงๆ

Comment

CellในPS3แรงกว่า อิอิ

Comment

อะนะคับ
                          จัยเย็นๆไว้
                          ต่างคนต่างความคิดคับ

Comment

ไม่เร็วทั้งคู่ เอามาใช้แล้วก็อยู่แต่บนโต๊ะไม่เห็นไปไหนมาไหนสักที

Comment

Originally posted by Gep View Post
                              ไม่เร็วทั้งคู่ เอามาใช้แล้วก็อยู่แต่บนโต๊ะไม่เห็นไปไหนมาไหนสักที

Comment

Originally posted by Gep View Post
                                หาเคสติดล้อแล้วลากยาวๆครับ

Comment

Working...
                                X