overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: Geforce7onboard ทางเลือกใหม่สำหรับ การอับเกรดM/Bรุ่นใหม่ ในราคาประหยัด

Default Geforce7onboard ทางเลือกใหม่สำหรับ การอับเกรดM/Bรุ่นใหม่ ในราคาประหยัด

อ้างอิงจาก chip

ถ้าแน้น Core GPUแรงๆ เห็นได้ว่า ของ GeFore 7150 ทำcore มาแรงกว่า Geforce7050
    ราคาที่ทำออกมา MSI ASU ไม่เกิน2500-3500
    เท่าที่เห็นในตลาดABIT ราคาวิ่งไปที่ 4500 ในรุ่น +HD

UPdateข่าว
    Biostar ประกาศตัวใหม่ ออกมาเมื่อปลายเดือนที่แล้ว
    http://www.biostar.com.tw/app/en-us/...ecial_page.htm

Gefore 7150 แชแรมมากสุด 512 M + HDMI D-sub DVI
    รายละเอียด
    http://www.biostar.com.tw/app/en-us/...t.php?S_ID=305
    อันเชิญภาพ
    Last edited by ผู้มาเยือนจากต่างดาว; 3 Nov 2007 at 10:45:45.

ล่าสุด Gigabyte ประกาศออกมาชนอีกรุ่นแล้วนะครับ
    http://www.gigabyte.com.tw/Products/...me=GA-73UM-S2H

Geforce7150 GA-73UM-SH2 เข้าไทยเมื่อไหร่ไม่รู้ นะครับ + HDMI ด้วย
    อันเชิญภาพ โอมจงมา

Asus Asrock Msi epox Abit ตอนนี้ยังไม่มีข่าวออกของGeforce7150 นะครับ ถ้าได้ข้อมูลจะรีบมาโพสให้เลยครับพี่น้อง

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ขอบคุณครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

MSI เปิดตัว GeFore 7150 ณเมืองนอก ไปจิ๊กเขามา - -

รายละเอียดจากที่อ่าน
    Internal graphics is powered by a 630MHz GeForce 7150 mGPU with a maximum 256MB
    ไม่มี DVI
    ผลการเทสclock ของเมืองนอกนะครับเพื่อนๆ ลองหาข้อมูลดู ของMSI
    http://www.hardwarezone.com/articles...6&id=2387&pg=1

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

-ขอบคุงงับ -

ราคาในการอับเกรด น่าจะไม่เกิน6000บาท ได้ทั้งcpu ram และ mb

Allinone ในตัว รวมVGAonboard เมื่อมีตังก็ซื้อ pci-e ดีๆทีหลังได้หรือ การ์ดจอหลักพังก็ vga onไปก่อน

ยิ่งมี HD ยิ่งแจ่ม

ราคาอับเกรด คอมคงต้องเปลี่ยน cpu ใหม่ ramใหม่
    cpu ราคาประมาณ 2000
    Mb ราคาประมาณ 3000
    ddr2 ราคาประมาณ 1000

ในกรณีอับเกรดจาก Mbรุ่นเก่าที่มีAGPนั้นถือว่าคุ้มมาก ถ้าคุณลงทุนซื้อ VGA Gf7900gs AGP ราคา5000บาท
    แรงได้ระดับนึง AGPเริ่มตายแล้ว หลายร้านขายทิ้งกัน อนาคตคงหาซื้อยากแล้วAGP แรงๆ และประกันก็จะเริ่มโล๊ะAGP จะเหลือก็แต่ AGP พื้นฐานระดับต่ำพอใช้งานได้

ผมคนนึงที่กำลังกะจะอับเกรดเลยหาข้อมูลให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้

OverclockZone Member snow X5's Avatar

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือนจากต่างดาว View Post

ผมคนนึงที่กำลังกะจะอับเกรดเลยหาข้อมูลให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้
    กะว่าจะ up agp มาอ่านกระทู้ท่าน ชะลอไว้ก่อนดีกว่า
    ขอบคุณมากครับ

ปล.หาข้อมูลมา อย่าลืมมาแบ่งปันอีกนะครับ

ขุดอีกจึ๋ง สำหรับคนที่คิดจะซือ้การ์ดจอ AGP

ขุดอีกจึ๋ง สำหรับคนที่คิดจะซือ้การ์ดจอ AGP แรงๆ แพงๆ ทางเลือกที่เลือกได้อีกทางนึง

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

ผมอัพไปนานแล้วครับ ประมาณ 3-4 เดือนแล้ว มัน มัน มันนนนน.........

แรงมากกก อิอิ

ตอนแรกก็คิดอย่างคุณนี่แหล่ะครับ ว่า
    การ์ดจอAGP แพงก็แพงกว่า สเปกก็ต่ำกว่าในรุ่นที่ทำAGP
    แรมDDRก็แพงกว่าDDR2เท่าตัว
    ซีพียูก็เริ่มเก่าเกินไปสำหรับเล่นอะไรๆ
    ในขณะที่การอัพเกรดมันไม่แพงนัก โดยตอนแรกผมเลือกจะลง CPU แรงๆไปก่อน
    แล้วใช้ออนบอร์ดไป แล้วค่อยซื้อการ์ดจอทีหลัง ซึ่งตอนแรกที่ใช้นั้นบนวิสต้า
    เห็นๆ เลยว่าการประมวลผลมันลื่นกว่าเห็นๆ (แต่เกมส์กระตุกขึ้นเพราะออนบอร์ดตัวนี้มันเล่นเกมส์ไม่ดี)
    ตอนหลังซื้อ X1600 มา เล่นได้ยัน Lost Planet, STALKER ถึงมีกระตุกบ้างก็เถอะ

ส่วน crysis ไม่กล้าลองครับ อิอิ
    Last edited by beautyless; 7 Nov 2007 at 19:29:11.

OverclockZone Member Hokly's Avatar

ผมอยากรู้ครับพี่ ว่ามันมีกี่ท่อครับ

VGAมันเเรงพอๆกับตัวไหนครับ

ของ chip AMD Geforce 7050 core 425MHz core mem 800MHz ตามค่าแรม ddr2
    ของ chip Intel Geforce 7150 core 630MHz core mem 800MHz ตามค่าแรม ddr2

ถ้าเป็นแรมddr3 core mem 1xxx แรงไม่ธรรมดาเลยนะนั้น ตอนนี้ตันอยู่ที่ 800MHz

Asrock ปล่อย Geforce 7050 AMD ใส่แรมได้4 slotครับ Max 8 GB
    HD audio 7.1

ALiveNF7G-HD720p R3.0
    ขออันเชิญภาพมาโอมจงลงมา
    Last edited by ผู้มาเยือนจากต่างดาว; 10 Nov 2007 at 10:20:35.

OverclockZone Member wee's Avatar

โอ้ ท่านผมเริ่มเขว่แล้ว
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=118311

OverclockZone Member wee's Avatar

มีอะไรพอจะแนะนำเพิ่มเติมอีกบ้างครับ
    เกี่ยวกับอับ agp หรือ ว่าเปลี่ยนแพลทฟอร์มอีกบ้าง

pipe กำลังเช็คข้อมูลให้อยู่นะครับ ส่วนความแรง ต้องเข้าใจก่อนว่าเป็น onboard ไว้แก้ขัด ตอนส่งแคลม

หรือมีทุนก็ซื้อ PCI-Eแรงๆมาอัด ในอนาคต

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ราคาตอนนี้มันเท่าไหร่ครับเฉพาะรุ่นที่ออกมาแล้วอยากรู้จริงๆ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ที่เซียร์มีร้านไหนขายbiostarมั่งครับอยากรู้มากๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks