overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ประกัน Synnex

OverclockZone Member hdr's Avatar

Default ประกัน Synnex

ขอใช้พื้นที่ของเว๊บ OCZ บ่นเกี่ยวกับประกันของ Synnex หน่อยนะครับ

ผมส่งเมนบอร์ด Asus M2N-MX เปิดไม่ติด
    เคลมผ่านร้านที่ซื้อ(JIB) เมื่อวันที่ 12 ตุลาคม รอ...จนวันที่ 15 ผมไปรับของคืนที่ร้าน แต่ช่างลองเทสให้ก่อน ปรากฎว่าอาการเสียเหมือนเดิม ก็เลยส่งเคลมคืนไปที่ Synnex อีกรอบ

วันที่ 24 ตุลาคม ผมไปรับคืน ก่อนออกไปรับผมก็ได้โทรฯไปบอกให้ช่างที่ร้านเทสให้ก่อน เพราะไม่อยากไปเสียเที่ยว พอไปถึงร้าน ช่างก็บอกว่า ได้เทสให้ผมเรียบร้อยแล้ว เอากลับบ้านได้เลย

หลังจากได้บอร์ดคืนมา ผมออกไปตจว.(ออกพรรษา) จนวันที่ 29 กลับมาบ้านแล้วประกอบเครื่องใช้งาน แต่...อาการเหมือนเดิม คือเปิดไม่ติด
    วันที่ 29 ตุลาคม ผมส่งเคลมรอบที่ 3 ...รอ (วันนี้ของก็ยังไม่มา ก็เลยมาบ่นรอแก้เซ็ง)
    เพื่อความปลอดภัย เดี๋ยวรอบนี้ถ้าไปรับของคืน จะยกเคส ยกจอไปด้วยเลย

อยากรู้ว่า
    - เดี๋ยวนี้เขาไม่เปลี่ยนของใหม่ให้ลูกค้าแล้วเหรอครับ ,กรณีไหนที่จะได้ของใหม่
    - ช่างเขาซ่อมให้จริงๆหรือเปล่า หรือแค่เอาขี้มูกป้าย แล้วส่งคืนลูกค้า
    - เคลม 3 ครั้งซ้อน มันเกิดขึ้นได้บ่อยๆหรือเปล่า หรือว่าปกติก็แบบนี้อยู่แล้ว

บ่นๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member

ร้าน JIB เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ภายใน 15 วันหลังจากนั้นส่งซ่อม
    ของใหม่เลย สำหรับเนบอด ไม่มีศูนย์ไหนเค้าทำกันหรอกครับ ถ้าเค้าทำ ไอตัวนั้นแหละ มันจะถูกย้อนกลับมาขายเป็นของมือหนึ่งอีก

การซ่อม เค้าซ่อมให้แน่ๆๆครับ เพราะการซ่อมแต่ละครั้งมันมีค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น วันๆๆไม่ได้มีคุณเครมคนเดียว
    ค่าขนส่ง ค่ากระดาษและอื่นๆ

แนะนำให้ท่านเอาเข้ามาเครมที่ 0 ใหญ่ SYNNEX ดีกว่า จะได้โวยได้ด้วย ขอเปลี่ยนรุ่นใหม่ไปเลย
    กระซิบนิดนึง ถ้าจะเล่นบอดรุ่นเล็กของ ASUS หันมาเล่น ASROCK ดีกว่าครับ

อุปกรณ์อิเลคทรอนิคมันพร้อมจะเสียได้ทุกวินาทีแม้จะตั้งไว้เฉยๆ

ผมเคยเครมบอดกับ COM7 2 รอบ ก่อนกลับก็เข้าไปนั่งเทสกะช่าง พอมาถึงบ้าน มันก็พังเหมือนเดิม
    ผมว่าไม่แปลกหรอก ที่ของจะพังบ่อยๆๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ปรกติ 7 วันคับ
    แต่ที่จริงน่าจะให้ซัก 1 เดือน เปลี่ยนตัวไหม่

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ผมว่าไปเคลมเองที่ศูนย์เลยจะดีกว่านะ ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่ศูนย์เคลมนะ เพราะปกติผมไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่ ก็ได้ของเลยประมาณ1ชมได้แล้วแต่ว่าคนเยอะมั้ย แล้วเอามาก็เป็นของใหม่ทุกครั้งเพราะไม่มีของซ่อมอยู่แล้ว และก็มีครั้งเดียวที่เปิดไม่ติดแต่เค้าเปลี่ยนใหม่เลยแกะกล่องให้เห็นกันจะๆ แต่เอามาก็เปิดไม่ติด อีกวันเลยเอาไปเปลี่ยนอีก ก็ใช้ได้ปกตินะ

อาจจะเกิดจากตอนขนส่งก็ได้นะ

- เดี๋ยวนี้เขาไม่เปลี่ยนของใหม่ให้ลูกค้าแล้วเหรอครับ ,กรณีไหนที่จะได้ของใหม่
    - ช่างเขาซ่อมให้จริงๆหรือเปล่า หรือแค่เอาขี้มูกป้าย แล้วส่งคืนลูกค้า
    - เคลม 3 ครั้งซ้อน มันเกิดขึ้นได้บ่อยๆหรือเปล่า หรือว่าปกติก็แบบนี้อยู่แล้ว
    1 ไม่มีของซ่อมใหม่เสมอ
    2 ไม่ซ่อมแค่เช็คแล้วเปลี่ยน
    3 ก็เป็นได้อาจจะเป็นที่ดวงผมก็เคย2ครั้ง ครั้งที่2ถึงจาใช้ได้แต่ก็ตัวใหม่ทั้ง2ตัวแหละ

ถ้าให้เทียบว่าประกันไหนดีๆ ก็มี ARC Synnex Microware(อันนี้ก็พอใช้ได้พูดกันง่ายดีไม่เรื่องมากแบบCom7เห็นลูกค่าเหมือนขี้ข้า)
    Last edited by ohm27; 3 Nov 2007 at 14:43:02.

OverclockZone Member hdr's Avatar

สรุปคือ เราส่งเคลมจะต้องได้ของใหม่ตลอดใช่ไหมครับ หรือว่ามีแบบซ่อมแล้วส่งบอร์ดตัวเก่าคืนมาให้ลูกค้า

เดี๋ยวผมไปเอารอบ 3 คืนมาก่อน แล้วถ้ามันเสียอีก คงจะไปที่ศูนย์ใหญเลย
    ออ ผมต้องเอาของไปคืนเขาหมดเลยใช่ไหมครับ หรือว่าแลกกันเฉพาะตัวเมนบอร์ด

ขอบคุณทุกท่านครับ
    Last edited by hdr; 3 Nov 2007 at 15:07:35. Reason: หล่อเลือกได้

OverclockZone Member ohm27's Avatar

แค่บอร์ดครับ อย่างอื่นเอาไปด้วยเค้าก็ส่งคืนมาให้ครับ 5*5*5

ขอมาอัพเดทความคืบหน้าี้หน่อยนะครับ

เมื่อวาน (5/11/50) ผมโทรฯไปถามทางร้าน ร้านบอกว่าของมาถึงแล้ว ให้ไปรับได้เลย
    วันนี้ (6/11/50) บุ่งตรงไปที่ร้าน พอไปถึง พนักงานบอกว่า เมื่อวานช่างเทสให้แล้ว เสียเหมือนเดิม และรอบนี้ของที่ส่งกลับมาจาก Synnex ชำรุด และได้ส่งคืนไปเคลมให้แล้ว

* สรุปคือ ส่งเคลมติดๆกัน 4 รอบ
    ส่งเคลมกันเอง วนอยู่ที่ JIB กับ Synnex กลับไปกลับมา

เมนบอร์ดบ้านๆด้วยนะ ไม่ใช่ว่ารุ่นเทพ แพง หายาก

คิดว่าผมซวยขนาดนั้นจริงๆเหรอครับ (ถ้า Synnex ส่งของใหม่มาให้ แล้วของใหม่บังเอิ๊ญเสียติดๆกัน 4 ชื้น)
    หรือว่าเป็นความชุ่ยของใคร?
    Last edited by hdr; 6 Nov 2007 at 14:11:03. Reason: หล่อเลือกได้

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ผมว่าร้านมากกว่ามั่งครับ

พัง4รอบติดนี้ผมว่าไม่ใช่แล้ว มันส่งไปเครมให้จริงหรือเปล่าครับ แล้ว synex เท่าที่ผมได้เข้าไปใช้บริการ ไม่เคยเห้นซ่อมเมนบอร์ดนะครับ

ของผมได้เปลี่ยนตัวใหม่ตลอด 7-8ตัวแล้ว มีรอบล่าสุด ซีเรียลนัมเบอร์ของบอร์โมนขาดไม่สามารถยิงบาร์โคดได้ถึงเครมไม่ได้ (ตามกฏเขาผมไม่โทษบริษัทที่ไม่เครมให้) แต่เขาบอกจะส่งซ่อมให้ 500บาทแล้วประกันให้1เดือน

อีกอย่างผมว่าคุณเครมผ่าน JIB น่าจะขึ้นว่าร้านjib มากกว่าที่จะโทษประกันซินเนคนะครับ ถ้าคุณไป คุยกับ ซินเนคโดยตรงแล้ว เขาเอาของเสียกลับมาให้ ค่อยว่า บริษัทนะครับ

dordeg's Avatar

เมื่อไม่กี่วันเอาฮาร์ดิสก์badไปเคลม เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยไม่ตรวจเลยว่าbadจิงป่าว รอไม่ถึง10นาทีอะได้เลย

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

นี่นซิครับ ผมเคยเอา M2N-E ไปเคลมที่ Synnex Pantip รอของประมาณ 30 นาทีก็ได้ของใหม่เลย ไม่มีรอยซ่อมอะไร

Quote Originally Posted by hdr View Post
    ขอมาอัพเดทความคืบหน้าี้หน่อยนะครับ

เมื่อวาน (5/11/50) ผมโทรฯไปถามทางร้าน ร้านบอกว่าของมาถึงแล้ว ให้ไปรับได้เลย
    วันนี้ (6/11/50) บุ่งตรงไปที่ร้าน พอไปถึง พนักงานบอกว่า เมื่อวานช่างเทสให้แล้ว เสียเหมือนเดิม และรอบนี้ของที่ส่งกลับมาจาก Synnex ชำรุด และได้ส่งคืนไปเคลมให้แล้ว

* สรุปคือ ส่งเคลมติดๆกัน 4 รอบ
    ส่งเคลมกันเอง วนอยู่ที่ JIB กับ Synnex กลับไปกลับมา

เมนบอร์ดบ้านๆด้วยนะ ไม่ใช่ว่ารุ่นเทพ แพง หายาก

คิดว่าผมซวยขนาดนั้นจริงๆเหรอครับ (ถ้า Synnex ส่งของใหม่มาให้ แล้วของใหม่บังเอิ๊ญเสียติดๆกัน 4 ชื้น)
    หรือว่าเป็นความชุ่ยของใคร?
    ผมว่าน่าจะเป็นทตอนขนส่งมาที่ร้านหรือตอนที่ร้านเครื่อนย้ายมากกว่านะ เค้าส่งให้จริงรึป่าว สติกเกอร์ ถ้าเคยเคลมแล้วจะเปลี่ยนเป็นอีกแบบนะครับ เป็นแบบที่ใช้ เมจิก ขีดวันเดือนปีนะครับ เคยสังเกตุมั้ยครับ ถ้าไม่ได้เปลี่ยนแปลว่าไม่เคยส่งเคลมเลย

ครั้งล่าสุดที่ไปเคลม เคลม P5P800 SE ที่ตอนนี้แทบจะไม่มีขายแล้ว ยังได้ของใหม่เลยครับ รอ20กว่าวันต้องสั่งของจากasusใหม่
    Last edited by ohm27; 6 Nov 2007 at 19:48:17.

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

มีบ่นกันทุกศูนย์เลย เป็นอะไรกันไปหมด

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ผมก้อเซ็งคับซื้อ Keyboard ชุด Logitech มาในงาน Commart แล้วเอามาเปลี่ยน ประกันหายไป 1 เดือนเลวโคตรๆเอาของเก่ามาให้อีก

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ไปที่ IT หลัก4 เร็วและดีครับ ถ้ามีของ

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

อย่าไปเคลมพวกตัวแทนร้านเลยครับ รอนาน+ โฮกาสได้ของเจ๊งมีเยอะกว่าไปเคลมศูนย์โดยตรง

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

Quote Originally Posted by WhoAmI View Post
    มีบ่นกันทุกศูนย์เลย เป็นอะไรกันไปหมด
    นั่นน่ะสิท่าน

หรือว่าเห็นคนอื่นบ่นกันเยอะ เลยเอามาบ่นมั่ง

วันหลังเจอกับตัวเอง เดี๋ยวจะเอามาบ่นด้วยครับ

แต่ก็อย่างว่า อย่าให้เจอบริการแย่ๆ กับทุกท่านเลยครับ

เห็นใจคนเล่นคอมด้วยกัน

OverclockZone Member

การันตี ประกันของ Synnex ยอดเยี่ยมมากครับ เครม harddisk แกะของใหม่ได้ภายใน 5 นาที
    เคยเอา P5N32-E SLi ไปเครม ทั้งๆที่มันไม่ได้เสีย (เป็นความผิดของผมเองที่ไม่ได้ลอง clear bios)
    ก็ได้ของใหม่แกะกล่องเลย

อันนี้ผมไปเครมที่ 0 เชียงใหม่นะครับ พนักงานนิสัยดี แต่บางทีช้านิดนึงเพราะพนักงานน้อย

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

jib ตัวดีครับ เครมโดยตรงกับศูนย์ดีกว่าครับ ผมเครมก็ไม่เคยได้ของใหม่เหมือนผ่านการซ่อมมาแล้วก่อนออกต้องตรวจเช็ดดีๆครับ มีรอยขีดนิดเดียวก็ให้ที่ร้านเซ็นรับประกันด้วยตรงจุดที่มีรอย กันเครมครั้งตอนไป พวกนี้ชอบรอยขีดมากสุด

OverclockZone Member xreanover's Avatar

0 synnex ที่พันธ์ทิพ อยู่ชั้นไหนหลอครับ

ว่าจะเอาไปเครมอยู่ HDD มี bad ไม่รู้กี่วันได้ T T

ถ้าได้เลยก็คงดี ใช้มา 4 เดือนเน่าซะงั้น

วันนี้จะไปรับเมนบอร์ดคืน (ของการเคลมรอบที่4) ยังไงอวยพรผมด้วยนะครับ
    เพราะรอบนี้คง ไม่ยกเคสไป ไม่ขับรถไปแล้ว เพราะน้ำมันแพงมากๆ
    ถ้าเอากลับมา แล้วยังเสียเหมือนเดิมอีก จะเอามาทุบโชว์เลยดีกว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks