overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ปัญหา 8600GT ค้าง

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

Default ปัญหา 8600GT ค้าง

ค้างเวลาเข้าเล่นเกม แต่ เป็นบางครั้ง ถ้าครั้งไหนเข้าได้ มันก็เล่นได้ตามปกติ
    แต่ถ้า alt+tab ออกมา พอกลับเข้าไปก็จะค้าง
    บางที เข้าปุ๊บ คอมจะกระตุก แล้วก็ค้างไปเลย

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ หลายตัวแล้วก็ยังไม่หาย

spec
    e6420
    P5B-E
    ram geil 2gb
    Galaxy 8600gt oc edition
    Psu enermax 460

มีใครเป็นเหมือนกันบ้างไหม แล้วก็มีวิธีแก้รึป่าวครับ เห็นในเวปบอร์ด nvidia ก็เป็นกันเยอะ
    http://forums.nvidia.com/index.php?s...ic=38508&st=20

รบกวนหน่อยนะคับ

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

ใครพอรู้ หรือมีอะไรแนะนำ บอกทิ้งไว้ก่อนเลยคับ เดี๋ยวไปลองงมดูก่อน
    ขอบคุณคับ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ตอนซื้อมาใหม่ๆ ผมก็เคยเป็นแต่เดี๋ยวนี้หายแล้ว

บอกวิธีแก้หน่อยคับ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

Quote Originally Posted by chicky4u View Post
    บอกวิธีแก้หน่อยคับ
    อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ เพราะมันหายไปเอง ^^"

- -" อยากให้หายบ้างจริง

ยังคงไม่หาย T-T
    ผู้ใดแก้ได้ ช่วยบอกที

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

OC Edition นี่คือรุ่นอัดมาจากโรงงานใช่ป่าวครับ ของผมก็เป็นนะ เล่น Jericho บางทีก็ค้าง ต้องรีบูทใหม่
    ต้องหาไดร์ฟเวอร์หลายๆตัวมาลองดูมั้งครับ

ลองเปลี่ยนหลายๆตัวแล้วคับ อาการยังไม่ดีขึ้น
    มันเสียที่ตัวฮาร์ดแวร ์รึป่าวคับ แบบนี้

OverclockZone Member

เป็น แต่ไม่บ่อย นาน นาน ที เป็นเกม ปังย่าเท่า นั้น อ้ะ เกมอื่นไม่เห็นเป็น แล้ว นายใช้ windon อะไร เรา ใช้ vista ก็ไม่เป็น เราว่าอยู่ ที่ windon

xp pro original

ถ้า มันไม่ได้เสียที่ฮาร์ดแวร์ (การ์ดจอ) ก็ไม่เป็นไรละคับ
    วันหน้า ค่อยลองเปลี่ยน (ไม่รู้เมื่อไหร่) -*-
    ถูๆไถๆ ไปก่อน
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

OverclockZone Member PBossDL's Avatar

ผมก็ใช้ 8600 Gt ปัญหามากโครตๆ
    ไหนจะลงdriverไม่ได้ หลุดตอนเล่นเกมส์
    ว่าจะปล่อยไปแล้ว หา 2900 xt มาเล่นดีก่า
    อิอิ
    อยากเล่น crysis กะเค้าบ้าง

OverclockZone Member hsteam's Avatar

งืม ๆ เริ่มมีปัญหาซะและ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

หากอยากทราบว่าการ์ดมีปัญหามั้ย ทางที่ดีก่อนใช้งานจริงควรเทสด้วย 03 , 05 ดูก่อนนะครับ ดูเรื่องความร้อนประกอบไปด้วย ร้อนมั้ย ภาพแตกมั้ย
    อีกทั้งองค์ประกอบโดยรวมก็สำคัญยิ่ง อย่าเพิ่งมุ่งประเด็นปัญหาทั้งหมดไปที่การ์ดจอเพียงอย่างเดียว แล้วฮาร์ดแวร์ส่วนอื่นหละ มั่นใจว่ามันชัวร์หรือเปล่า ไหนจะ software ด้วยแล้ว ทั้งไฟล์ระบบ ไวรัส หรืออะไรต่างๆนานา ทั้งหมดนี้เป็นสาเหตุของปัญหาดังกล่าวได้ครับ ดังนั้นควรลองเทสกันไปทีละจุด และเน้นไปที่อุปกรณ์ทุกตัว

OverclockZone Member mammothxp's Avatar

อืม ... ผมเจออาการค้าง ภาพเบลอๆ ออกโทนขาว แตก เมื่อวานเย็น

เกิดตอนเล่น BF2 หลังจากเล่นได้ประมาณ 1 ชั่วโมง เครื่องจะค้างที่หน้าจอดังกล่าว แล้วกดปุ่มใดๆ ไม่ได้เลย ต้องปิดอย่างเีดียว

เพิ่งเจอครั้งแรกหลังจากใช้มาประมาณ 3 วัน เมื่อคืนเลยโหลดจาก nvidia แท้ๆ มาลองดูและจังหวะเหมาะที่ Driver ตัวที่มากับการ์ดเป็นรุ่นเก่า

คืบหน้าอย่างไรจะมาบอกครับ

Quote Originally Posted by dears View Post
    หากอยากทราบว่าการ์ดมีปัญหามั้ย ทางที่ดีก่อนใช้งานจริงควรเทสด้วย 03 , 05 ดูก่อนนะครับ ดูเรื่องความร้อนประกอบไปด้วย ร้อนมั้ย ภาพแตกมั้ย
    อีกทั้งองค์ประกอบโดยรวมก็สำคัญยิ่ง อย่าเพิ่งมุ่งประเด็นปัญหาทั้งหมดไปที่การ์ดจอเพียงอย่างเดียว แล้วฮาร์ดแวร์ส่วนอื่นหละ มั่นใจว่ามันชัวร์หรือเปล่า ไหนจะ software ด้วยแล้ว ทั้งไฟล์ระบบ ไวรัส หรืออะไรต่างๆนานา ทั้งหมดนี้เป็นสาเหตุของปัญหาดังกล่าวได้ครับ ดังนั้นควรลองเทสกันไปทีละจุด และเน้นไปที่อุปกรณ์ทุกตัว
    รับทราบคับ เดี๋ยวไปลองใหม่
    ว่าแต่คุณ dears เคยเจอปัญหาเคสเดียวกันนี้มั้ยคับ
    คือเห็นในเวปnvidiaมีคนบ่นกันเยอะ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by chicky4u View Post
    รับทราบคับ เดี๋ยวไปลองใหม่
    ว่าแต่คุณ dears เคยเจอปัญหาเคสเดียวกันนี้มั้ยคับ
    คือเห็นในเวปnvidiaมีคนบ่นกันเยอะ
    ตั้งแต่ผมเล่น 8600GT มานะ ยังไม่เคยมีปัญหากับการ์ดตัวนี้เลย นอกจากไปทำพิเรนจนต้องเคลมไปหลายรอย หุหุ

OverclockZone Member

ผมก็เป็นนะครับ

ใช้กระทู้เดิมหน่อย *0*

แล้วภาพเป็นแบบนี้ มันเกิดจากอะไรได้มั่งคับ ช่วยหน่อยนะคับ
    เกมอื่นๆ ก็เป็นประมาณนี้เหมือนกัน ลายๆ เบลอๆ มืดๆ

อยากจะเคลมละ รอหาการ์ดสำรองได้ก่อน
    หรือ เป็นที่อย่างอื่น อันนี้ไม่แน่ใจ

รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks