Announcement

Collapse
No announcement yet.

Audigy 2Zs กับ X-fi Xtreme เสียงต่างกันมากไหมครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์กับฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Audigy 2Zs กับ X-fi Xtreme เสียงต่างกันมากไหมครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์กับฟังเพลง

Audigy 2Zs กับ X-fi Xtreme เสียงต่างกันมากไหมครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์กับฟังเพลง แล้ว X-fi Xtreme Gamer ถ้าเอามาเน้นฟังเพลงจะดีเท่า X-fi Xtreme music ไหมครับ ขอบคุณครับ สรุปแล้วตัวไหนน่าเล่นสุด ขอบคุณครับ

ถ้าเล่นเกมส์เลือก X-FI ครับฟังเพลงก็ดี ดูหนังก็ดี ผมชอบ X-FI มากที่สุดครับ

ถ้าจะซื้อ X-FI ให้ซื้อตัวที่การ์ดมันเต็มใบเท่านั้นครับ
    หารุ่น X-FI Xtreme music ครับคุ้มสุด เพราะการ์ดทุกตัวเสียงแนวเดียวกันหมด

Comment

x-gamer ถึงมันจะใช้ชิพ DSP และ DAC ตัวเดียวกับ x-music

แต่ op-amp มันเกรดต่ำกว่านะ แถมไม่ใช่แจ๊คทองด้วย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        x-gamer ถึงมันจะใช้ชิพ DSP และ DAC ตัวเดียวกับ x-music

แต่ op-amp มันเกรดต่ำกว่านะ แถมไม่ใช่แจ๊คทองด้วย
        ช่วยเปรียบเทียบ ประสิทธิภาพกับราคา หน่อยได้ไหมคับ ว่าตัวไหนดีกว่าคุ้มกว่า
        ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by Bzis View Post
          ช่วยเปรียบเทียบ ปริสิทธิภาพกับราคา หน่อยได้ไหมคับ ว่าตัวไหนดีกว่าคุ้มกว่า
          ขอบคุณคับ

x-gamer มือ1ในร้าน ซึ่งประกันมีก็เหมือนไม่มี ราคา 34xx บาท

เทียบกับ x-music ในบอร์ด ราคา 34xx บาท ถอด DTS/Dolby ได้ ไม่ต้องโม

ท่านจะเลือกอะไร

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            x-gamer มือ1ในร้าน ซึ่งประกันมีก็เหมือนไม่มี ราคา 34xx บาท

เทียบกับ x-music ในบอร์ด ราคา 34xx บาท ถอด DTS/Dolby ได้ ไม่ต้องโม

ท่านจะเลือกอะไร
            ส่วนตัวคิดว่า การ์ดซาวน์ ไม่ได้เสียง่ายๆอยู่แล้ว ฉะนั้นน่าสนตัว x-music แต่จะหาราคาถูกๆได้ไหมเนี่ย
            ปล.ขอบคุณคร้าบบบ
            Last edited by Bzis; 3 Nov 2007, 20:40:47.

Comment

2ZS เหมาะกับเพลงป็อบแนวใสๆ รายละเอียดไม่เยอะเท่า X-fi ถ้าใช้2ZSมาก่อนแล้วเปลี่ยนมาใช้ X-fi จะได้ยินรายละเอียดเสียงที่ไม่ได้ยินใน2ZSครับ ส่วนตัวผมชอบ X-fi ขับเบสได้แน่นกว่า จนรู้สึกได้

Comment

Originally posted by Roat View Post
                2ZS เหมาะกับเพลงป็อบแนวใสๆ รายละเอียดไม่เยอะเท่า X-fi ถ้าใช้2ZSมาก่อนแล้วเปลี่ยนมาใช้ X-fi จะได้ยินรายละเอียดเสียงที่ไม่ได้ยินใน2ZSครับ ส่วนตัวผมชอบ X-fi ขับเบสได้แน่นกว่า จนรู้สึกได้
                ผมมีทั้ง X-fi & 2ZS ฟังแล้วไม่ค่อยต่างกันเท่าไรเลย หรือหูเราไม่ดี หุหุ
                ลำโพง Klipsch 5.1 แต่เขาว่ามันไม่แตกต่าง

เดี๋ยววันเสาร์นี้ลองใหม่
                ลองกับลำโพงบ้านเลยดูซิเสียงมันจะต่างมั๋ย

Comment

ลองดูแล้วครับ
                  เสียงแตกต่างกันมาก
                  รายละเอียด X-Fi ดีกว่าเยอะเลยครับ

Comment

x-fi music คือคำตอบสุดท้าย

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
                      x-fi music คือคำตอบสุดท้าย
                      agree

Comment

Originally posted by bigtees View Post
                        ลองดูแล้วครับ
                        เสียงแตกต่างกันมาก
                        รายละเอียด X-Fi ดีกว่าเยอะเลยครับ
                        หูเริ่มทองแล้วพี่ ระวังหลานตัดนะ

Comment

Originally posted by Roat View Post
                          หูเริ่มทองแล้วพี่ ระวังหลานตัดนะ
                          จะไปเจี๋ยนวันเสาร์เนี่ย อิ อิ อิ อิ

Comment

เน้นเล่นเกมต้อง X-fi เท่านั้นครับ (EAX 5.0 HD)

Comment

จริงผมว่าเสียงไม่เห็นต่างเลยแต่ต้องซื้อ x-fi เพราะ audigy ไม่ ซับ vista นะครับ(ยกเว้นจะหา mod driver มา)

Comment

Working...
                              X