Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง VGA กับ cpuครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง VGA กับ cpuครับ

คือว่ากำลังจะถอยการ์ดจอตัวใหม่ GF 7600gt แต่ติดตรงที่ว่า cpuผม เป็น P4 1.8 เองไม่ทราบว่าตัว cpu จะประมวลผลจากการ์ดจอทันหรือปล่าวครับ

รบกวนด้วยนะครับทุกท่าน พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่

Comment

เล่นเกมส์ใหม่ๆน่าจะกระตุกครับ
      -----------------------
      ไม่ได้กระตุกที่การ์ดจอ
      -----------------------
      แต่กระตุกที่ซีพียูประมวลผลไม่ทันครับ

Comment

แล้วถ้าจะเปลี่ยน cpu MB ผมรุ่นเก่า socket 478 ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนเปน Celeron D ได้รึปล่าวครับ ไม่ทราบว่าดูยังไงวา Bios มันรองรับรึปล่าว ช่วยทีครับผม

Comment

ขอบคุณ คุณ Guru ครับ พอดีจะเอามาเล่นเกมออนไลน์ Granado Espada นะครับ ไม่ทราบจะพอไหวรึปล่าว หุหุ

Comment

เช็คครับ ว่าชิปเซ็ตที่คุณใช้รองรับซีพียูคอร์ prescott หรือไม่ ถ้าไม่ทราบจดรุ่นมาแล้วโพสถามได้เลยครับ

Comment

chipset ของผมรุ่น P4M266 (VT8751) ครับ

Comment

P4M266
                ----------
                เมนบอร์ดยี่ห้อ microstar ใช่ไหมครับ(เดา)
                ---------
                ถ้าเป็นรุ่น p4m266A บางรุ่นจะแฟรชไบออสให้รองรับคอร์ เพรทคอต ได้ครับ
                ---------
                แต่ p4 m266 ธรรมดาของคุณเท่าที่ผมเช็คดู ไม่รองรับครับ

Comment

Originally posted by shinwa View Post
                  ขอบคุณ คุณ Guru ครับ พอดีจะเอามาเล่นเกมออนไลน์ Granado Espada นะครับ ไม่ทราบจะพอไหวรึปล่าว หุหุ
                  คือ ขอตอบแมนพี่ GURU นิดนึงนะครับ (เล่นอยู่เหมือนกัน)เกมส์ GE มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับการ์ดจออย่างเดียว อย่างที่เสปคเขาบอกไว้อ่ะครับ จะขึ้นอยู่กับระบบทั้งหมดโดยเฉพาะแรม เพราะเกมส์นี้ข้อมูลเยอะมากๆๆๆ แผ่น CD ธรรมดา 4 แผ่น เครื่องผม braton 2600+ แรม 512 +VAg 9600
                  ภาพเล่นได้ลื่นดี ภาพสวย แต่กระตุกเวลาเจอคนอื่นอ่ะครับแล้วก็โหลดเกมส์ตอนเปลี่ยนแมปนานมากๆๆ

สรุปเกมส์นี้ขึ้นอยู่กับระบบโดยรวมคับ

http://ge.asiasoft.co.th/gameguide/system.html

Comment

เคยได้ยินชื่อ Biostar นะไม่รู้อันเดียวกันเปล่า

แต่ว่า Celeron D มัน 775 ไม่ใช่เหรอ? หรือว่ามี 478 ด้วย

ถ้า BIOS ไม่รองรับ Flash BIOS ก็อาจจะใช้ได้ แต่ต้องดู Chipset ถ้าชิปเซ็ตรองรับ แต่ BIOS ไม่รับ Flash ก็ใช้ได้ แต่ถ้าชิปเซ้ต ไม่รองรับ Flash ให้ตายก็ใช้ไม่ได้

จำไม่ได้เหมือนกันว่า Celeron D ใ้ช้ chipset อะไรขั้นต่ำ

Comment

เมนบอร์ดผมของ Phoenix ครับผม เครื่องผม แรม 1g เล่น GE คิดว่าถ้าเปลี่ยนการ์ดจอคงจะลื่น

Comment

ถามด้วยคนนะครับ แล้วถ้า sempron AM2 2800+ 1.6 @ 2.4 7900 gs จากระตุกประครับ

Comment

ข้างบนผมพิมพ์ผิดเป็น biostar ครับ
                          ---------------------------
                          pm266 เช็คในเว็บผู้ผลิตไม่มีไบออสที่รองรับกับ prescott ครับ
                          ---------------------------
                          จะต้องเป็นรุ่น pm266A(ต้องมี A รุ่นไม่มีหมดสิทธิ์ครับ) จึงมีไบออสตัวล่าสุดแฟรชแล้วจะมองเห็นใช้งานได้ครับ

Comment

ขอบคุณ คุณ guru มากเลยครับ งี้ถ้าเปลี่ยน cpu คงต้องใช้ P4 อย่างเดียวสินะเนี่ย หุหุ

Comment

Working...
                            X