Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคที่ผมจัดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคที่ผมจัดทีครับ

9,680 Quad Core2 Q6600 (Box, Ingram/Synnex) Speed 2400MHz, FSB 1066MHz, 65nm, L2 Cache 8Mb, Intel64, IntelVT, EIST

3,560 (775-SL) ASUS P5B "DCOM/ Synnex" FSB1333, 4DDRII 800, Intel 965, ATX, 1PCIe16x+3PCIe1x+3PCI, SATA2, 1IDE

2,610x4 (10,440) DDR2(800) 2GB. RC DDR2 for PC

5,240 500 GB (7200) Seagate (5Y, by Authorized Agent) IDE, 7200RPM, Buffer 16MB, 100MB/s

7,420 512MB PCIe(16x) 8600GTS (TD, DDRIII) Point Of View Core 675MHz, 512MB GDDR3, 128-bit, 2DVI, HDTV, HDCP, HDMI

36,340

...

Comment

ตั้งใจจะทำอะไรหรอคับ...?

มันได้อะไรขึ้นมาหรอคับ...?

Comment

แล้วคุณตั้งใจจะถามอะไรครับ ระบุให้ชัดเจนหน่อย งงครับ

Comment

ก็อยากให้พี่ๆช่วยดูหน่อยอะครับว่ามันเป็นยังไงครับใช้ได้รึปล่าวผมจาประกอบใหม่อีกเครื่องครับ

เน้นกราฟฟิคหนักๆครับ ทำงานหลายๆโปรพร้อมกัน..

ขอบคุณมากครับ...^ ^

Comment

เอาลองดูนี่นะ สเป็คที่คุณจัดง้ง...งง ผมว่าดีกว่านะ
            Attached Files

Comment

Quad Core2 Q6600 ไม่ดีหรอครับพี่

แล้ว Ram เอา 2 Gb 4 slot มานจาเปนไรมั้ยคับผมม่ายค่อยรู้เรื่อง
              แต่อยากได้แรงๆคับ ^ ^" รบกวนพี่หน่อยครับ

Comment

อยากให้มีคนพาไปซื้อจัง
                แหะๆ
                ผมไม่กล้าไปพันทิปกลัวโดนหลอก
                งบก็ไม่เกิน 5 หมื่นน่าจาไหวครับรบกวนลองจัดให้ได้มั้ยครับ
                การ์ดจอเอา 8800 GT แน่นอนคับแล้ว quad core มันแรงกว่า core2 ป่ะคับพี่ผมยังไม่เข้าใจ
                ได้โปรดอย่ารำคาญผมเลยนะครับ T T
                อยากให้เล่น
                crysis
                thesims2
                แบบปรับสูงสุดแล้วลื่นๆด้วยครับ
                แล้วก็ทำงานกราฟฟิคหนักๆอน่างที่บอกด้วยนะครับพี่

Comment

มันก็ดีอยู่หรอก แต่ผมว่าเกินความจำเป็นเอาไปตังค์ไปใส่ตัวอื่นดีกว่า
                  4gb ผมว่ามันเยอะไปน่ะ เอาไปซื้อใส่ทีหลัง ก็ได้ ผมใช้ 2gb Render งานมันก็พอเล้ย.....
                  อย่าลืมสเป็คคุณ ต้องเผื่อพาวเวอร์ซับพลาย ด้วยเด้อ

Comment

ไอ้กราฟฟิกท่าน มันอะไรบ้าง...

Comment

พี่ครับถ้าไม่เปนการรบกวนจนเกินไปผมขอเมล msn ได้ป่าวครับ

พี่เล่นมั้ยครับ

คุยในนี้เดี๋ยวเค้าหาว่าปั้มกระทู้

ผมอยากปรึกษาระเอียดนิดนึงครับ

Comment

ถ้ากลัวโดนหลอก ให้ไปร้านที่คนใน OCZ เขาไปกันสิ เช่น TK,BUSITEK,JEDI,

Comment

สงสัยพี่จะไม่สะดวกงั้นผมถามในนี้ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับที่แนะนำครับผมจดชื่อร้านไปและ

ตอนนี้ผมมี power ของ Enermax อยุ่แล้วครับพึ่งซื้อมาใช้กับเครื่องปัจจุบันอยู่

กราฟฟิคที่ผมก็ใช้ก็ Photoshop illustrator Ulead ใช้เยอะมากครับ

เครื่องปัจจุบันมันไม่เสถียรครับ ที่แรกว่าจะซื้อเครื่อง mac แต่เค้าว่าปัญหามันเยอะแล้วก็

บริการหลังการขายไม่ดีทุกฝ่ายปัดความรับผิดชอบไปเรื่อยๆ

Comment

ผมยังไม่ได้ยืนยันแอคเคาท์เลยเปิดอ่านข้อความส่วนตัวไม่ได้

แป๊ปนึงนะครับ ^ ^"

Comment

Working...
                              X