Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD 320G กับ 160G*2 Raid ความเร็วตอนบูธต่างกันเยอะมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD 320G กับ 160G*2 Raid ความเร็วตอนบูธต่างกันเยอะมั้ยครับ

อิอิ อย่างไหนจะดีก่ากัน ถ้าใช้งาน

ยังรอคำตอบจากทุกท่าน

Comment

เอาไปใช้งานด้านไหนครับ

Comment

Raid 0 เร็วกว่าเยอะครับ เห็นได้ชัดเจนครับ ตอนนี้ผมเล่น 500GBx3 Raid0 แรงงงงงง

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          เอาไปใช้งานด้านไหนครับ

ท่านอิม ไม่หลับไม่นอน เอิ๊กๆๆๆๆๆ

Comment

ถ้าผมทำ Raid 0 กับ HDD 3 ตัว ได้ไหมครับ ตัว ละ 80 GB SATA ll

Comment

ยังไม่แน่ใจเลยครับ ว่าใช้ด้านไหน

ว่าแต่ มันจะดีก่ากันตีงไหนหรอครับ ช่วยอธิบายเปงฉากๆให้ผมรับรู้หน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุง

Comment

ไม่ต่างกันหรอก ขึ้นอยู่กับ โปรแกรม startup ท่าน Raid มันต่างตอนcopy ไฟล์ใหญ่ๆ หรือ โหลดเกมส์

Comment

อ๋อครับ ขอบคุณ

Comment

ลองด้วยตัวเองจะรู้ครับ ไม่ลองไม่รู้ถึงความต่าง เอิ๊กๆๆๆๆ

Comment

แค่ตอนบูตก็เร็วกว่ากันมากแล้วครับ แบบเห็นผลเลยครับ

เข้ามายืนยันอีกคน

ตัววิ่งในหน้าจอโลโกวินโดว์มันวิ่งแค่ 1 รอบครึ่งเท่านั้นครับ ก็ตัดเข้าวินโดว์แล้ว
                      เป็นเมื่อก่อนไม่ได้ใช้ Raid0 วิ่ง ประมาณ 6 - 7 รอบ

ทั้งนี้ทั้งนั้น มันขึ้นอยู่กับโปรแกรม AntiVirus ด้วยครับ
                      ถ้าใช้ Nod32 มันบูตประมาณ 3 รอบ

แต่ปัจจุบันใช้ Bitdefender มันวิ่งแค่ 1 รอบครึ่งครับ หุหุหุ

Comment

Originally posted by samutss View Post
                        ไม่ต่างกันหรอก ขึ้นอยู่กับ โปรแกรม startup ท่าน Raid มันต่างตอนcopy ไฟล์ใหญ่ๆ หรือ โหลดเกมส์
                        อันนี้อยู่ที่ Bufferมากกว่าค่ะ อิๆ

ปล.ต่อ Raid0แล้วเห็นได้ชัดเจนค่ะ

Comment

จะต่อ RAID เพื่อหวังผมเพื่อ บูท ไวหรือครับ

Comment

Working...
                          X