Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมไม่ติดครับ

คือผมประกอบคอมใหม่นะครับ

psu เป็นของ thermaltake tr2-470

m/b m2n-e

อาการก็คือผมเสียบสายไรต่างๆครบแล้ว

พอกดสวิสต์เปิด

ตรง psu จะมีเสียงดัง "กึก"

หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

ไฟบน m/b ก็ขึ้นสีเขียวนะครับ

อยากรู้ว่าปัญหาอยู่ที่ไหนอ่ะครับ

ลืมเสียบไฟเลี้ยงcpuหรือเปล่าครับ

Comment

ไฟเข้าเเต่เป็นStand by คงต้องมีอะไรผิดปกติ ประกอบใหม่เเล้วreset bios

Comment

reset ยังไงอ่ะครับ

คือมันไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

เปิดก็ไม่ได้

แค่มีเสียง กึก แล้วนิ่งเฉยเลยครับ

Comment

อาจจะมีอะไรช๊อตอยู่ ลองถอดไฟเลี้ยงอุปกรณ์ออก เช่น HDD, CD ROM และอุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆ
          แล้วลองเปิดดู

Comment

ถอดหมดแล้วครับ

เหลือแค่ psu ต่อกับ m/b แค่นั้น

Comment

Working...
            X