Announcement

Collapse
No announcement yet.

@ ด่วน!! ครับ พี่ๆท่านไหนใช้ S41 อยู่เข้ามาหน่อยนะครับ @

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @ ด่วน!! ครับ พี่ๆท่านไหนใช้ S41 อยู่เข้ามาหน่อยนะครับ @

คือวันนี้ตัดสินใจจะไปซื้อ Benq S41-310 แล้วครับ (รุ่น322 Cpu มันเกินความจำเป็นครับ)

เลยอยากรบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เคยใช้ หรือใช้ S41 รุ่นต่างๆ อยู่ว่า ตั้งแต่ใช้มา

มีปัญหาอันใดบ้างครับ เช่น หา Driver ยาก , ปุ่มกดไม่ติด , แฮงค์บ่อย , แบตหมดเร็ว ฯลฯ

** และถามเพิ่มครับว่ารุ่น S41 เนี่ย เป็นแบตแบบกี่ Cell ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ

ทุกรุ่นมันก็ เหมือนกันหมดอ่ะครับ เปลี่ยน แค่ cpu ram hd เพราะงั้น ถ้าจะมีปัญหา พวกนี้ก็ ต้องมี เหมือนกัน อ่า

Comment

ไปซื้อมาแล้วค่ะ เทสหนักมากๆเลยในงานคอมมาร์ทด้วย ไม่รู้ว่าเค้าให้เทสไปได้ไง
      แต่ไม่เจอปัญหาเลยค่ะ แปลกมากๆ
      มีตรงนึงที่น่าสนใจ คือ เราโดนไฟดูดส่วนเพื่อนไม่โดน แต่ดูดเล็กๆ ไม่มากเท่าไหร่ค่ะ สเป็กเครื่อง รูปลักษณ์ภายนอก คีย์ลัด ที่ชาร์จ USB Deadpix DVD รวมถึงการเขียนแผ่น memCard BT WiFi ปุ่ม Sleep การพับหน้าจอ ลำโพง เปิดดังสุดๆ เบนซ์มาร์ค กล้อง ของแถม ใช้ได้เลยค่ะ ลองมากไปป่าวคะงี้
      ซื้อมารุ่น322 38900
      ของแถม
      สมุดโน้ตเล่มใหญ่ 1
      เล็ก 5
      หูฟัง
      กระเป๋า
      ซอฟเคส
      แฟชได๊ 1 กิ๊ก บางร้านให้เป็นmp 3 256

ขอติร้านที่ชื่อสปีด คนขาย 3 คนบอกไม่เหมือนกัน คนนึงบอกฟรีประกันด้วย โอ้วว ตกใจอย่างแรง พอมาเจออีกคนบอกไม่ได้ฟรี
      และขอตีร้าน pentagon ไหงให้จ่ายเงินก่อน ไม่ยอมให้ลองก่อน เลวมากๆ ร้านอื่นยังให้ลองก่อนเลย แถมมาอ้างว่าทุกร้านเหมือนกันหมด เราเลยบอกว่า ร้านเม้ายังให้ลองก่อนเลย ก้อ้างว่าเป็นระบบของเค้า เราเลยด่าว่า แล้วเมื่อกี้ไมบอกทุกร้านไม่ให้ลองเหมือนกันหมด ก้อเงียบไปเลย

เราซื้อร้านเมาส์น่ะ พูดนิ้มนิ่ม แต่บริการดี เทคแคร์ดี ตอบปัญหาได้หมด

Comment

driver ตอนนี้มันก็หาง่ายแล้วนะ ส่วนแบตหมดเร็วก็ข้นอยู่กับว่าใช้การ์ดจอหนักแค่ไหนครับ

ปัญหา ที่เหลือไม่เจอนะ บางทีอาจจะเป็นจากที่ร้านที่ซื้อลง driver ให้เรามั่วๆ เพราะบางร้านมันก็ไม่ได้รู้อะไรมากมายสักแต่จะขาย
        Last edited by beckmee; 4 Nov 2007, 19:28:03.

Comment

เรือ่งไฟดูด กรุณา ดูตรงปลั๊กที่นำไปเสียบนะ มานจะมี รูอยู่ เสียลงล่าง (เหมือนตอนที่เป็น 3 ขา)

Comment

ดีจังเลยครับ ผมซื้อโน๊ตบุคตอนช่วงเดือนมีนาคมปีนี้แหละ ซื้อช่วงนั้นได้ของแถมน้อยมาก

โอะโอ่ ร้านชื่อ สปีด โดนติอีกแล้ว มันมาอีกแว้วคับพี่น้อง!!

Comment

เค้ารักษามาตรฐานได้คงเส้นคงวาจริงๆ 55 โดนด่ายังไงก็ยังโดนด่าอย่างนั้น - -

Comment

น่าจะเป็นร้านที่ขายของถูกที่สุดในงาน ตั้งแต่วันแรก ชม.แรกเรยละ จนร้านอื่นต้อง ปรับราคาลง มาฮ่าๆๆๆ ตอนแรกก้อเข้าไปถามเหมือนกันเห็นราคาถูกแต่ ได้ยินอีกคนนึงถามมาจากร้านไหน เค้า บอก speed เดินหนีทันที เรย 555+ ชื่อเสียงดีมากเรย ร้านนี้....

Comment

speed ไหน หนอ Good Speed or Bad Speed

Comment

speed = เร็ว เร่ง ร่วน ลืม รั่ว 555

Comment

Speed เลวกว่านรก

Comment

ไฟดูดนี่ชอบจริงๆ ผมลูบเล่นให้มันดูดทุกวันเลย กระตุ้นกล้ามเนื้ออะ...

Comment

เรื่องไฟดูด ถ้ากลับปลั๊กจะไม่ดูดค่ะ เรียนมาๆ ยืนยันว่าสปีดนี่ ขาย ถูกกว่าชาวบ้านเค้า แต่พูดไม่น่าเชื่อถือเลย ไม่น่าไว้วางใจ ไม่เอาดีก่า ถ้าต้องเสี่ยง

Comment

Working...
                          X