Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อย HD 3870 มีมีข้อแตกต่าง ยังไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อย HD 3870 มีมีข้อแตกต่าง ยังไงบ้าง

คือสงสัยครับว่า HD 3870 ดีกว่า หรือแรง กว่า HD 2900 หรือเปล่าครับ

หิหิหิ
    น่าจะมาสิ้นเดือนนี้มั้งครับ
    ผมว่าน่าจะแรงพอควรเลย อะ (น่าจะแรงกว่า HD2900XT DDR4 ซึ่งราคาขายไม่น่าจะเกิน 10000฿ นะ)
    *ผมเดาเอานะ (ท่าจริงอาจจะมียืมตังเพื่อนสอยแน่ หิหิหิ ตังตัวเองไม่พอใช้ครับ ^^")

http://xtreview.com/addcomment-id-36...-and-3870.html

Comment

รอดูตอนออกแล้วดีก่า >.<

Comment

คิดว่าหลังๆมานี่ ATI จะส่งการ์ดใหม่ๆมาตีตลาดระดับ mid-user และ low-user นะครับ

ก็เป็นไปได้ที่ว่า HD3870 กับ HD3850 จะเป็นการ์ดระดับล่างมากกว่า HD2900 ที่มีจุดประสงค์จะทำเป็น Hi-End ครับ [แต่สุดท้ายก็ได้แค่ mid อย่างมาก]

แล้วช่วงนี้ก็มีแต่คนพูดครับ ว่า 2900XT จะแรงกว่า [R600 แรงกว่า]

แล้วด้วยราคาตัวการ์ด ผมว่ามันไม่น่าจะแรงขนาดนั้นครับ อย่างมากก็แค่คุ้มราคาล่ะ

Comment

นั่นหนะสิ แต่ที่คิด น่าจะแรงกว่า2900เพราะผลิตแบบใหม่ น่าจะแรงกว่า ไม่ก็สูสีแต่ถูกกว่า

Comment

ดูจาก spec คร่าวๆ น่าจะแรงกว่านะ น่าจะเป็นระดับ Hi-end ของ series HD 3XXX ด้วย

ปล. ซอยชื่อรุ่นซะถี่เชียวต่อไปคงเป็น HD 3875.125

Comment

น่าสนแฮะ

Comment

Working...
              X