Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ของ ACER นี่ดีมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD ของ ACER นี่ดีมั๊ยครับ

LCD ของ ACER นี่ดีมั๊ยครับ โดยรวมแล้วเป็นงัยบ้าง คุณภาพ OK มั๊ย
    ผู้เคยใช้ตอบทีครับ ขอบคุณครับ

ACER นี่ดีมั๊ยครับ ผมไม่กล้าฟันธงครับ แต่ถ้าจะซื้อก็ดดูค่ารีพอร์ททามน้อ้อยครับดี
    แต่ในใจผมเลือก แอลจีครับ

Comment

ดีคับ รุ่นไหม่ขาตัว V สวยดีคับ^^

Comment

ผมใช้รุ่น AL1916W ตอนซื้อมาเพราะมันถูกดี ใช้มาปีกว่าแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร Dead pixel ยังไม่โผล่ คุณภาพวัสดุก็ตามราคา โดยรวมก็พอใช้ครับ

Comment

ไม่ลองมอง Samsung มั้งหรือครับ

Comment

แล้ว dell เป็นไงมั่งครับ ผมมองๆ อยู่ เพราะผมว่าการประกอบมันน่าจะดีกว่านะ แล้วเทียบประสิทธิภาพกับ lg samsung อันไหนดีกว่ากันอ่ะ

Comment

HP ครับแจ่มดี HPw1907

Comment

Originally posted by tingnongkung View Post
                แล้ว dell เป็นไงมั่งครับ ผมมองๆ อยู่ เพราะผมว่าการประกอบมันน่าจะดีกว่านะ แล้วเทียบประสิทธิภาพกับ lg samsung อันไหนดีกว่ากันอ่ะ

Dell แพงครับ เทียบคุณภาพ lg samsung ไม่ได้ครับมันคนล่ะคลาสกัน

Comment

ผมว่า acer สีมันซีดๆอ่ะครับ แต่ Lg เค้าซ่อมจอเร็วดีนะครับ เวลาเจอจอเสีย

Comment

เรื่องสีสรร ความคมต้องยอมรับว่า งั้นๆ งับมะดีแต่ก็มะแย่

แต่คุณภาพ Ok งับของฟมใช้มา 2-3 ปีมะยังมะดื้อเลย ^^' dead pixel ยังม่ายมาเยี่ยม

ps ตอนซื้อตัวนี้ ยังมะค่อยรู้เรื่องด้วย ตรวจ dead มะเปน ดูผ่านๆ เอง >.<"
                    ps2 AL1714 งับ

Comment

เหมือนกัน Deal ไม่เคยขึ้นเลยอะ มี 2 จอ ไม่ขึ้นซักจอ คุณภาพตามราคา แต่อย่างว่าอะ เด๋วนี้ Acer แบรนด์มันตกนะผมว่า เมื่อก่อนสินค้า Acer นี่มีคุณภาพมากๆอะ เด๋วนี้เพราะไรไม่รู้ บางอย่างห่วยลงอย่างเห็นได้ชัด -*-

Comment

HP 22"07W แจ่มจันทร์ แต่มีแสงขาวรอบจอแปลกๆ

Comment

เชียร์ ซัมซุง ครับ ผมและเพื่อนอีกคนใช้ 940BW อยู่ และล่าสุดก็เพิ่งพาเพื่อนอีกคนไปซื้อตัว 940BW PLUS มาอีกตัว ซัมซุงทั้งก๊วน

Comment

ผมใช้ AL1916W อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร สีก็ธรรมดาไม่สดนัก เสียหน่อยคือตอนดูหนังจะมืดกว่าปกติ ตามธรรมชาติของ panel TN ถ้าเทียบคุณภาพต่อราคาแล้ว อยู่ในเกณฑ์ดี เพราะถูกมาก 555

Comment

ของผม 1916Wasd ซื้อเดือนสามปีนี้ ส่งเคลมไปสองรอบแล้วเสียเวลาไปเดือนนึง กลับมาใช้ยังไม่ครบ 2 เดือนเลย มีdeadขึ้นมาอีกแล้ว นี่พึ่งไปส่งรอบสามมา ไม่รู้จะต้องใช้เวลานานเท่าใหร่ จิตตกมาก จะไปซื้อจอใหม่มาใช้ก็เสียดายตัง อยู่ตจว.ก็ลำบากงี้

ใครมีปัญหาแนะนำให้ส่งที่ศูนย์ใหญ่จะรวดเร็วมาก

Comment

Working...
                              X