Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเก่าอยากไวบาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเก่าอยากไวบาง

เคยแรงในสมัยของมัน ยุค ปี 2000

AMD athlon xp ความเร็ว 1.1 GHz

ram 256/133 + 128 MB

vga GF 2 32 mb MSI

เมนบอร์ด MSI ใส่แรมได้ 3 ตัว มีแลนออน

จอ CRT 17" Flatron ด้วยนะของ MAG แต่ก่อนแพงมาก

อัพไงดีนิ ตอนนี้เครื่องมีปันหา เปิดเครื่องแล้วมันดับ ไม่รู้แรมเสียหรือเป่านะ คิดว่า 128 mb น่าจะพังแล้ว

แต่ก่อนใส่ 128*2 ตัว 256 เพิ่งซื้อเมื่อปีที่แร้ว ชุดนนี้คุ้มไหมที่จะซ่อมกับอัพ ให้โออ่างับ

ว่าจะอัพ ใส่แรม อีก 256 mb เปง 512 mb น่าจาไวขึ้นไหม

+ dvd combo

ของผม 2600+ อยู่ช่วง 2004

Comment

อยากเสียตังเท่าไร ว่ามา

Comment

น๊าน มี ถามงบ แบบนี้สงสัยจะแรงอีกแล้ว

Comment

เอาแบบลื่นๆๆ ทำให้เปงเทพในยุคของมันอ่า

Comment

- -* งงครับ งบเท่าไหร่อ่ะ

Comment

Originally posted by namza View Post
              เอาแบบลื่นๆๆ ทำให้เปงเทพในยุคของมันอ่า
              แบบคงสัก 50000มั่ง

Comment

ถ้าแรมเสียก็เพิ่มแรมครับ แต่ SDRAM แพงนา (ใช้ SDRAM หรือ DDR ครับนั่นเดาว่า SDRAM) แต่ไม่รู้ว่าเสียที่แรมแน่รึเปล่านี่นะ
                ไม่งั้นก็ยอมเสียซัก 7000-10000 ก็น่าจะได้คอมใหม่ไวๆพอใช้ครับ
                Last edited by papababa; 5 Nov 2007, 23:49:50.

Comment

ถามก็ไม่บอก อิอิ ไม่รุ้จะช่วยไงอ่า

Comment

PSU ป่าว เอิ๊กๆๆๆ

Comment

Working...
                    X