Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140 + P35 DS3L อัดอย่างไรให้ไกลครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140 + P35 DS3L อัดอย่างไรให้ไกลครับ

E2140 + P35 DS3L
    พาวเวอร์ซับพายบ้ายๆ
    แรม kingston 1g*2 KVR
    7600gt

ผมลากไม่ไปอะครับ ของสูตรหน่อย

สูตร
    Disabled C1E / TM2 / EIST / ให้หมด
    เพิ่มไฟ CPU (ที่ละ +0.025)
    เพิ่มไฟ RAM (ที่ละ +0.25)
    ทดบัสแรมลง ให้เหลือ 1:1
    ลากกระจาย หิหิหิ
    *ถ้าแต๊ปมาผมไม่รู้เรื่อง นาาาาาาาาา ผมทำแค่นี้ไป 3.6-3.8GHz จึบอกต่อครับ ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      สูตร
      Disabled C1E / TM2 / EIST / ให้หมด
      เพิ่มไฟ CPU (ที่ละ +0.025)
      เพิ่มไฟ RAM (ที่ละ +0.25)
      ทดบัสแรมลง ให้เหลือ 1:1
      ลากกระจาย หิหิหิ
      *ถ้าแต๊ปมาผมไม่รู้เรื่อง นาาาาาาาาา ผมทำแค่นี้ไป 3.6-3.8GHz จึบอกต่อครับ ^^
      สูตรมันเป็นแบบนี้เองหรือ

Comment

ถ้า E6400 สูตรเดียวกันรึป่าวครับ

Comment

สูตรเดียวกันครับ

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
            ถ้า E6400 สูตรเดียวกันรึป่าวครับ
            ได้หมดเลยครับ
            ไฟ CPU ไม่ควรเกิน 1.6V. (ร้อนมากเดี๋ยวแต๊ป ถ้าจะอัดไฟเกิน 1.6V ต้องใช้ชุดระบายความร้อนเทพๆ หน่อย)
            ไฟ RAM ไม่ควรเกิน 2.4V (แรมเทพๆ) 2.1V. (แรมบ้านๆ) *ถ้าเป็น Corsair อัดได้เลย ใหม้เคลมได้ แต่เมนบอร์ดจะไปด้วยอะปาวไม่รู้ นะ
            ที่เหลือ ดวงละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ได้หมดเลยครับ
              ไฟ CPU ไม่ควรเกิน 1.6V. (ร้อนมากเดี๋ยวแต๊ป ถ้าจะอัดไฟเกิน 1.6V ต้องใช้ชุดระบายความร้อนเทพๆ หน่อย)
              ไฟ RAM ไม่ควรเกิน 2.4V (แรมเทพๆ) 2.1V. (แรมบ้านๆ) *ถ้าเป็น Corsair อัดได้เลย ใหม้เคลมได้ แต่เมนบอร์ดจะไปด้วยอะปาวไม่รู้ นะ
              ที่เหลือ ดวงละ
              ถ้างั้นผมซวยละ
              Vcore 1.8
              Vram 2.4 ----> แรมบ้าน

Comment

DS3R นะครับผมเขียนผิด

มันอยู่ตรงโหมดไหนอะครับ หาไม่เจอเลย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  Vcore 1.8

สงสัยไปเจอ CPU Week เทพ อัดไฟเยอะๆ ได้ทนความร้อนดีเยี่ยมมั้ง นะ
                  ส่วนแรมเป็นชิป D10 (พี่ D9) ลากบัส 1200+ กระจาย หิหิหิ

Originally posted by ShutterV View Post
                  DS3R นะครับผมเขียนผิด

มันอยู่ตรงโหมดไหนอะครับ หาไม่เจอเลย
                  หาๆ ดูนะ ประมาณนี้

Last edited by TWK.; 4 Nov 2007, 19:34:04.

Comment

ทำแล้วบูตไม่ติดเลยอะครับ
                    คือตัวนี้เคยใช้กับ 1333d667 ทำ bsel แต่แกะออกแล้วนะครับ

แล้วปรับทดแรมโหมดไหน ผมยังหาไม่เจอเลยครับ ไบออสตัวนี้ไม่เคยใช้เลยครับ

Comment

ทำแล้วบูตไม่ติดเลยอะครับ
                      คือตัวนี้เคยใช้กับ 1333d667 ทำ bsel แต่แกะออกแล้วนะครับ

แล้วปรับทดแรมโหมดไหน ผมยังหาไม่เจอเลยครับ ไบออสตัวนี้ไม่เคยใช้เลยครับ
                      แงวววว ไม่ได้ใช้ จิ๊กกะบ๊วย หรือนะ
                      Asrock รอท่านต่อไป (ไม่ค่อยเหมาะสำหรับ o/c มากๆ นะ นิดหน่อยพอได้)

Comment

ใช้กิ๊กกะไบครับ
                        แต่ว่าเพิ่งแกะมาจาก 1333d667

ปัจจุบันแกะ BSEL ออกแล้วนะครับ เพราะเห็นบอกกันว่า DS3L ปรับให้อัตโนมัติ

Comment

ทดแรมนี่มันไม่ได้บอกว่า 1:1 น่ะครับ มันจะบอกเป็น rate แต่ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วพอดีตอนนี้เปลี่ยนค่ายมาเล่น ASUS แล้วครับ

Comment

ขอยังหาที่ fix แรมไม่เจอเลยบั๊บผ่าสิ...........

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              Vcore 1.8

มิน่า................

Comment

Working...
                              X