overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: จอ LCD wide screen 19" ครับ

OverclockZone Member zabahey's Avatar

Default จอ LCD wide screen 19" ครับ

ก่อนหน้านี้ผมได้ตั้งกระทู้เกี่ยวกับจะซื้อจอLCDไปครับว่าจะเอา22" หรือ 19" ดีอะครับตอนนี้ผมตัดในฝจได้ว่าเอา19" ดีก่าครับ ผมว่า22นิ้วมันใหญ่ไปแต่พอไปคอมมาร์ท จะเลือกของLG รุ่น 196WTQ ครับแต่ของดันหมดอะครับเลยกลับมามือเปล่าเลย เลยอยากถามผู้รู้ครับว่าLG รุ่นนี้ ใช้เล่นเกมดีมั้ยครับ ผมไปยืนดูอยู่พักนึง รู้สึกว่าจอของsamsungสีจะอ่อนกว่าของLG ครับ แต่ยังไงช่วยแนอีกรอบนะครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

อันนี้แล้วแต่ความชอบเลยครับ
    ชอบ สีอ่อน-เข็ม นี่แล้วแต่บุคคลครับ
    แต่เป็นผมผมเอา ซัมซุง อ่ะ

OverclockZone Member

ผมก็ไปมาเหมือนกันครับ ตรงแถว a&l ใช่ป่ะ ของหมด แต่เห็นตรง bigit เหลืออยู่นะ วันนี้ผมได้ทีเลยไปสอย dell 22" มาซะเลย หลังจากเดินจ้องจอหลายยี่ห้อ รู้สึกว่าเดลนี่ ตัวหนังสือมันคมมากๆ ไม่เหมือน lg samsung บางตัว มีเป็นเส้นๆ วิ่งตรงกลางจอด้วย บางตัวตัวหนังสือก็เบลอๆ

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

ใช้ทั้ง LG และ Samsung ครับ
    แต่ชอบสีของ Samsung มากว่า

dell 22" ซื้อมาเท่าไรครับ

OverclockZone Member zabahey's Avatar

8900ปะครับของdellอะ แบบว่าผใจเอามาเล่นเกมอะ
    แล้วพอดีตัดสินใจมะถูกจิงๆอะแล้วทีนี้หลังงานคอมมาร์ทผมจะไปซื้อที่ไหนดีอะครับ
    นึกร้านมะออกแล้วอะ ผมรู้สึกว่าสีของLgจะเข้มกว่าของซัมซุงนะครับ แต่อยากเน้นเล่นเกมอะ เลือกมะถูกจิงๆอะกะรุ่นsamsung 931 bw แต่มานแพงกว่า

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ควรดูเทคโนโลยี่ที่แต่ละยี่ห้อและรุ่นให้มาและคุณสมบัติพื้นฐานเช่นการกระพิบของหน้าจอ
    ส่วนเรื่องสีมาปรับกันเองได้จะใช้ไดร์เวอร์การ์ดจอ หรือ ปุ่มใต้จอก็ได้

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

ดูที่ คอนทาส ดีกว่านะ

dell ผมซื้อมา 9523 ครับ รวม vat บวกค่า cashier check อีก 20 บาท เหอๆ นี่่จ่ายเงินสดยังเสียตังเพิ่มเลย ส่วนสเปค response time 5ms ครับ contrast 800:1 จริงๆที่ซื้อเพราะบริการครับ ส่งถึงบ้านเลย เสียก็เรียกมันมาเอาของไปเคลม ถ้าท่านใดอยากซื้อก็ต้องโทรสั่งตรงครับ dell ไม่มี agent ขาย
    ที่ตัดสินใจซื้อ เพราะผมไม่มองเรื่องข้อมูลทางเทคนิคแล้วครับ ปวดหัว สู้เดินจ้องๆ จอยี่ห้อต่างๆ แล้วเปรียบเทียบเลยว่า ตัวไหนแสดงตัวหนังสือคมสุด มองแล้วไม่ปวดตามาก วัสดุประกอบแข็งแรง ก็เลยได้ตัวนี้ล่ะครับ

ผมมีข้อสงสัยอย่างนึงอ่ะ ทำไมจอ lg samsung หรือยี่ห้ออื่นๆ บางตัวมันจะมีเป็นเส้นๆ วิ่งขวางจอ แล้วตัวหนังสือบนจอก็จะเบลอๆ เหมือนมีเงาซ้อนอ่ะครับ มันเป็นที่อะไรอ่ะ

Bookmarks

Bookmarks