Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นคอมอยู่ดีๆ คอมก็ดับมันมีสาเหตุจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นคอมอยู่ดีๆ คอมก็ดับมันมีสาเหตุจากอะไรครับ

เล่นคอมอยู่ดีๆ คอมก็ดับมันมีสาเหตุจากอะไรครับ

อยู่ดีๆ จอก็มืดดับไปเลย ต้อง กดเปิดเครื่องอีกรอบถึงเข้ามาใหม่ได้

ใครพอบอกสาเหตุได้บ้างครับ

ร้อนเกิน
    ไวรัส
    PSU จ่ายไฟไม่นิ่ง ละ (ใกล้เดี้ยง)
    RAM มี Error
    ไฟเกิน ไฟขาด ไฟกระชาก (ควรมี UPS)

Comment

น่าจะไฟตกนะครับ ลองหา UPS มาใช้ดูครับ

Comment

ผีสิง อิอิอิ

Comment

เท้าไปเตะปลั๊กไฟ หลุดแล้วไม่ได้ใช้ UPS อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

เพิ่งเจอเมื่อไม่นาน ฮารด์ดิส sumsung 80gb เดี้ยงตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะเป็นจุดนี้
              อาการคือเครือง Restart เองแบบไม่มีเหตุผล ถัดไป 14 วันก็ไปเลยชัวๆยังไปเครมอยู่เลย
              เป็นอีกประเด็นที่เกิดได้นะครับ

Comment

ผมว่าใช้อยู่ดีๆ ดับ น่าจะเป็นที่ PSU นะ เพราะผมPSUเก่าก็เคยเป็น ต่อพัดลมเยอะไปหน่อย ใช้งานไป เด๋วก็ดับๆ เลยเปลี่ยนแบบวัตต์เต็มซะ หายเลยไม่มีดับอีก..

Comment

Working...
                X