Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hellgate london กับ ระบบ Pysic สุดแย่ มาดูอาการที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hellgate london กับ ระบบ Pysic สุดแย่ มาดูอาการที

ขอบ่นทีเหอะครับ ใครเป็นเหมือนผมมั่ง

ใช้ GF6600GT
    PD 820
    Ram 2G
    X-fi
    DX_9.0C
    X86 Windows Xp

เล่นเกม Hellgate london ก็ลื่นดีครับ ปรับกลางได้สบาย แต่มีปัญหา แบบนี้

1.อยู่เฉยๆก็กระตุก
    2.เอาหน้าชนกำแพงยังกระตุก
    3.โดนสักกรำ ก็่กระตุก
    4.ค้างจนตาย
    5.ทำไงก็ไม่หายปรับ Low หมดก็กระตุก

ปัญหาที่พบ เดินไปฟันไม้กระดาน ที่พิงผนังอยู่
    สรุปโอ้วแม่จ้าว แค่แผ่นไม้กระดานแตกกระจาย กระตุกบรรลัย ทำไมถึงทำเกมได้แย่อย่างนี้
    ขนาดยืนฟันเล่นๆนะเนี่ยไม่มีมอนสเตอร์สักตัว มันยังกระตุก

ใครเป็นเหมือนผมมั่ง ใครแก้อาการนี้ได้มาบอกทีครับ
    Last edited by kapoogloog; 4 Nov 2007, 20:20:04.

แน่ใจแล้วหรือว่าเป็นที่เกม อาการแบบนี้อาจจะเกิดจาก winก็ได้นะ

Comment

การคำนวนด้านPhysicน่าจะทำที่CPUครับ
      CPUอาจแรงไม่พอครับ

Comment

ไม่น่าจะเป็นที่เกมส์น่ะครับ น่าจะเป็นที่ windows มากกว่า หรือพวก driver อ่ะครับ เพราะมันไม่ได้เป็นตั้งแต่แรกนิ

Comment

ฮ์อๆๆ ใช้ตัว SP2 ตัวเต็มครับ
          Driver ทุกตัว ล่าสุดหมดแล้ว

แต่ที่ดูนะครับ CPU ทำงานแค่หัวเดียวเอง อีกหัวไม่วิ่งเลย

แถมหัวแรกวิ่ง เต็ม100% ส่วน อีกหัว 4% สรุปทำไงให้มันใช้ได้เต็มที่หละเนี่ย

Comment

น่าจะเป็นที่การ์ดจอเปล่าครับ 6600GT อ่ะ -*-

ตอนนี้กำลังโหลด bit อยู่อีกไม่กี่วันคงได้เล่น หุๆ ตอนนี้นั่งเล่น Vitual Tennis 3ไปพลางๆ ก่อน อิอิ

Comment

cpu แรงไม่พอ + ความร้อนครับcpu+vga

Comment

บ้าเปล่าสเปคอย่างเจ้าของกระทู้ปรับ low หมดกระตุก มันเป็นไปไม่ได้นอกจากเกมเขียนไม่ดี สเปคอย่างจขกท ใช้ crysis low ยังลื่นเลย

Comment

Originally posted by popshock View Post
                  บ้าเปล่าสเปคอย่างเจ้าของกระทู้ปรับ low หมดกระตุก มันเป็นไปไม่ได้นอกจากเกมเขียนไม่ดี สเปคอย่างจขกท ใช้ crysis low ยังลื่นเลย
                  ช่าย Crysis ขนาดว่าโหดยังไม่กระตุกสักแอะ แล้วนี่มานอะรายกานเนี่ย ระบายหน่อยวุ้ย

Comment

งั้นเดี๋ยวโหลดเสร้จจะมาบอก เดี๋ยวจะลองกับ X1550

ปล.NFS PS Low แล้ว X1550 ก็กระตุกเป็นช่วง ๆ

Comment

ขอถามอีกอย่างคะ
                      พอจะเจาะจงได้ไหม ว่าช่วงไหนกระตุกบ้าง(ใช่ช่วงที่มีควันไหม)

Comment

ผมว่าเกมส์นี้กินเสป๊คเครื่องอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่มากนักนะครับ น่าจะมาจากการ์ดจอ+ Cpu ครับการกระตุก

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                          ขอถามอีกอย่างคะ
                          พอจะเจาะจงได้ไหม ว่าช่วงไหนกระตุกบ้าง(ใช่ช่วงที่มีควันไหม)
                          อืม เอางี้นะครับ จะอธิบายตอนกระตุกให้ฟัง

ตอนอยู่ในอุโมง ก็ลื่นดีครับ แต่เวลาพอ เข้าสู้ระยะประชิด แบบมอนสเตอร์มีมากๆ ก็กระตุกครับ
                          อันนี้ผมรับได้ครับ แต่ว่า พอออกไปที่โล่งๆ ภายนอกเมือง ไม่มีมอนสเตอร์สักตัว ก็ไม่กระตุกครับ
                          ถึงมีมากๆก็ไม่กระตุก
                          แต่พอ ตงิดๆ เดินฟันไม้กระดานมันก็กระตุกซะงั้น อันนี้หละงง ใครไม่เป็นมายืนยันที ว่าเครื่องผมมันมีไรผิดพลาดป่าว

Comment

กาดจอ/cpu นั้นแหละ ไม่ต้องสงสัย

Comment

พอฟันไม้กระดานต้องแตกใช่่ไหมคะ ถ้าแตกก็คือ การ์ดจอและ CPU ทำงานไม่ทัน เพราะคิดว่าไม้ที่แตก
                              มันจะต้องเรนเดอร์ Compound Object ก็คือลักษณเศษไม้ที่แตก มันจะใกล้เคียงกับการเรนเดอร Particle
                              ซึ่ง ใช้แรง CPU ด้วย + ถ้าไม้ใช้ เทคโนโลยี่ shader 3.0 ก็เป็นไปได้ที่จะกระตุก

*ปล.Minimum Systems Requirement
                              GF6800

Comment

Working...
                              X