Announcement

Collapse
No announcement yet.

บางเกมส์บอกว่าต้องการสเปค CPU 2.0 GHz ขึ้นไปแบบนี้ E2140 มันจะเล่นได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บางเกมส์บอกว่าต้องการสเปค CPU 2.0 GHz ขึ้นไปแบบนี้ E2140 มันจะเล่นได้มั้ยครับ

คือผมไปเดินตามร้านเกมส์มาเห็นเกมส์นึงมันบอกว่าสเปคต้องการ CPU 2.0 GHz ขึ้นไป

ตอนนี้จะซื้อคอมใหม่โดยเล็ง ๆ E2140 1.6GHz เอาไว้ก็เลยอยากจะทราบว่ามันจะเอามาเล่นได้มั้ยครับ

เพราะเห็นมันเขียนว่า 1.6GHz เองครับ งบน้อยครับขอบคุณครับ

ได้ครับ
    ผมนอนยัน

Comment

ได้แน่นอนครับ

Comment

คงเป็นการเทียบสเปคกับ CPU รุ่นเก่าอย่าง P4 2.0 GHz อ่ะครับ แต่ E2140 นี่มันเทคโนโลยีคนละรุ่นกันแล้ว
        เทียบกันไม่ติดแล้วหล่ะ ... เล่นเกมส์ที่คุณว่าได้สบายๆ แหล่ะครับ

Comment

ถ้าเป็นเกมส์เก่าๆ spec จะอิงตามความเร็วสัญญาณนาฬิกาของ single core อย่างเดียว แต่ถ้าเป็นเกมส์ใหม่ๆข้างกล่องน่าจะมีการบอกเป็น ชนิด+ความเร็ว ของ CPU แล้วล่ะครับ

Comment

E2140 ลุยGame For Windows มานักต่อนักแล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ แล้วจริง ๆ ความเร็วจริง ๆ ของ E2140 นี่ถ้าเทียบกับพวก เพนเทียม 4 2.8 หรือ 3.0 มันควรจะอยุ่ที่เท่าไหร่เหรอครับ

Comment

มันแล้วแต่ว่าเกมอะไรอ่ะ - -

บางเกม อย่างเกมใหม่ๆ เขียนไว้ 2.0 แต่ใช้จริงอาจจะต้องมากกว่านั้น ก็มีนะ

แต่ถ้าเกมเก่าๆในยุค P4 ก็สบาย

Comment

เล่นได้ขอรับ ถ้าจะให้ประมาณก็คงเอาบัส x2 ไปอ่ะครับ

อย่าง e2140 ก็น่าจะประมาณ 3.2G ครับ << อันนี้ประเมิณแบบ basic ง่าย ๆ นะครับจริง ๆ น่าจะสูงกว่าหรือต่ำกว่าในบางกรณี

Comment

1.6 x 2 = ???

>> 2.0 sure

Comment

ผมซื้อคอ2มาเล่นแต่ดอทเอ

Comment

ผมว่าสเปค cpu ในการเล่นเกมส์ที่เขากำหนดมานั้น ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ cpu ใหม่ๆตอนนี้ผมว่ามันเล่นได้หมดและครับ ไม่ว่าจะ X2 หรือ Exxxx ผมเคยใช้ Athlon64 3200+ 7900gs ลองเดโม crysis ยังไม่กระตุกเลย (ผมปรับกลางหมด)

Comment

e2140 แรงกว่า PentiumD 3.0 นิดหน่อยครับ เห็นข้างกล่องมันเขียนไว้แบบนั้น อิอิ

Comment

กลัวเล่นไม่ได้ก็ OC ไปที่ 2.0 สิ

ได้เท่า recommend เลย

Comment

มันจะเอา core 1 + core 2 จะได้ความเร็ว cpu ครับ สมมุติ e2140 1.8 ghz ไปตรวจสอบว่าเล่นเกมได้ไหมกับเวป มันก้อจะเอา 1.8 + 1.8 อ้่ะ

Comment

Working...
                              X