Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Air Cooling ตัวไหนเย็นที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Air Cooling ตัวไหนเย็นที่สุด

ความคิดเห็น อยากจะทราบว่า CPU Air Cooling ตัวไหนเย็นที่สุดในตอนนี้ เอาแบบ OC หนักๆๆไปเลย
    เอาตามที่ คุณๆๆท่านๆๆรู้มา หรือ มีประสบการณ์มา หรือ ในการใช้งานจิงๆๆเลย
    เอาความจริงกันเลยอ่ะว่าตัวไหนเย็นที่สุดคับ ไม่ไช่เที่ยวไปสนับสนุนแบร์นเขา
    (บางท่านอาจจะบอกว่าขึ้นอยู่กับทิศทางลมภายในเคส.......เอาเฉพาะตัวซิ้งมันเลย)

ปล.ฟันธงมาเลยว่ายี่ห้ออะไร รุ่นอะไร
    1.
    2.
    3.

ขอบคุงล่วงหน้ามากๆๆสำหรับ คุณๆๆท่านๆๆ ที่แสดงความคิดเห็นให้

THERMALRIGHT IFX-14 ตัวนี้เลยครับติดพัดลมได้ 3 ตัว แถมยังมีซิ้งด้านหลังบอร์ดอีก
    http://www.overclockzone.com/zolkorn...x14/index.html
    http://www.jedicool.com/list.php?cate=3

Comment

เย็นสุด > รองลงไป ตามลำดับ

1.Thermalright IFX-14 พัดลม 3 ตัว
      2.Thermalright Ultra 120 Extreme พัดลมตัวเดียว
      3.Thermalright IFX-14 พัดลม 2 ตัวลงไป

หาพัดลมรอบสูงๆเอานะครับ

Comment

อยากให้ร่วมแสดงความคิดเห็นอีก........รออยู่........ตั้งใจเลือกอยู่

Comment

เคสอะไรคะ

Comment

รอดูเหมือนกัน คิดอยู่ว่าจะเล่นตัวไหนดี

Comment

IFX-14 เย็นจริง แต่เคสต้อง Full Tower ครับ ไม่งั้นก็ร้อน ไม่ต่างกัน เพราะไม่มีที่ให้มันหายใจ

เคสทั่วๆ ไปเป็น Mid Tower ผมว่าเล่น U120 Extreme เย็นกว่าครับ

Comment

1.Thermalright IFX-14 พัดลม 2 ตัว
                2.Thermalright Ultra 120 Extreme พัดลม 1 เดียว
                3.Andy samurai master
                ***full tower case and air flow***

Comment

ลองดูครับ แนะนำ ULTRA 120 EXTREME ครับ
                  Attached Files

Comment

ของแบบนี้มันฟันธงตรง ๆ ไม่ได้หรอกครับ เทสตัวเดียวกัน คอนดิชั่นต่างกัน ผลที่ออกมาก็ต่างกันแล้วครับ ซิลิโคนก็มีผล

Comment

ultra 120 extreme สวยดีคับ^^

Comment

เห็น ultra 120 กับ ultra 120 extreme รูปร่างเหมือนกันเด๊ะ แต่ไมคุณภาพต่างกันอยู่นะเนี่ยะ

Comment

ultra-120 extreme ใส่กับ 478 ได้ไหมขอรับ?

ที่ถามเพราะเปิดกระทู้เก่าๆ
                          บางคนบอกใส่ได้ ถ้ามีขาล๊อก
                          บางคนก็บอกใส่ไม่ได้
                          Last edited by Macro; 16 Nov 2007, 09:44:47.

Comment

Andy Samurai master

Comment

ถามต่อครับ HR-01 plus กับ tuniq tower ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันหล่ะครับนี่

แล้วพัดลม tuniq ดังมั้ยครับ

Comment

Working...
                              X