อยากทราบข้อมูลจอยพวงมาลัยคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: อยากทราบข้อมูลจอยพวงมาลัยคับ

OverclockZone Member

Default อยากทราบข้อมูลจอยพวงมาลัยคับ

อยากทราบว่าจะเลือกแบบไหนดี ราคาสักเท่าไร อยากได้สักไม่เกิน 2000
    ปล.แล้วมันจะสั่นได้ป่าวคับ แล้วฟีคแบคมันคืออะไรอะ
    Last edited by tewadaoon; 5 Nov 2007 at 01:43:34.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by tewadaoon View Post
    อยากทราบว่าจะเลือกแบบไหนดี ราคาสักเท่าไร อยากได้สักไม่เกิน 2000
    ปล.แล้วมันจะสั่นได้ป่าวคับ แล้วฟีคแบคมันคืออะไรอะ
    เลือกยี่ห้อที่ไว้ใจได้เช่น Logitech, Thrustmaster, Saitek คอมมาร์ทที่ผ่านมามีForce FeedbackของLogitech 1999ด้วยครับ Logitech Formula Force GP

Feedbackคือระบบตอบสนองของจอยต่อการกระแทกต่างๆ แบ่งเป็น2แบบ
    Vibration Feedback/Rumble Force (หรืออะไรก็แล้วแต่ที่แปลว่าสั่น) คือตอบสนองด้วยการสั่น ชนก็สั่น ลงข้างทางก็สั่น จะไม่คอยสมจริงนัก แต่จอยมีราคาถูกครับ

Force Feedback แบบนี้คือการตอบสนองแบบมีมอเตอร์อยู่ข้างใน สมจริงกว่าแบบแรกเยอะชนซ้าย-ขวาพวงมาลัยเด้งกลับได้ ลงข้างทางก็สั่นอีกแบบ

ทั้งหมดเลือกได้ตามกำลังทรัพย์ครับ

หรอคับ แล้วราคาราวๆเท่าไรคับ แล้วของจีเนียสดีมั้นคับ ผมไปเจออันนึง ราคา1800 อันสีดำ แถบส้ม
    รุ่น wheel3 ไรเนี่ยคับ ดีมั้ยคับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ใช้ Logitech MOMO ไปเลยดีกว่าครับ เพิ่มเงินอีกนิด ผมซื้อที่ HWH 2900 บาท ตอบสนองการสั่นสะเทือนและแรงต้านได้ดีทีเดียว........

http://www.zest.co.th/www/main/detai...030&catagory=6
    Last edited by armyman; 5 Nov 2007 at 19:43:28.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Geniusไม่เคยลองพวงมาลัยอ่ะนะครับ ยี่ห้อนี้ผมมีแต่จอยเครื่องบิน ยี่ห้อนี้หลายๆชิ้นคุณภาพไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่นักครับ เก็บตังค์เพิ่มดีกว่า

อ่อคับๆ ขอบคุณมากคับ

OverclockZone Member indyman01's Avatar
    KU65.วิศวะดงตาล,ม.เกษตร บางเขน,โชคชัย4,ลาดพร้าว,mrt

Quote Originally Posted by armyman View Post
    ใช้ Logitech MOMO ไปเลยดีกว่าครับ เพิ่มเงินอีกนิด ผมซื้อที่ HWH 2900 บาท ตอบสนองการสั่นสะเทือนและแรงต้านได้ดีทีเดียว........

http://www.zest.co.th/www/main/detai...030&catagory=6
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ ลองหาในห้อง IT MARKET ประมาณ 2,000บ.ครับ ใช้งานดี,ตอบสนองดี,กระชับ แถมเกียร์ยังเลือกให้อยู่ซ้ายหรือขวาได้อีกด้วย คุ้มสุดเเล้วครับในราคาประมาณ 2,000-

Quote Originally Posted by indyman01 View Post
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ ลองหาในห้อง IT MARKET ประมาณ 2,000บ.ครับ ใช้งานดี,ตอบสนองดี,กระชับ แถมเกียร์ยังเลือกให้อยู่ซ้ายหรือขวาได้อีกด้วย คุ้มสุดเเล้วครับในราคาประมาณ 2,000-
    ขอบคุณมากคับ ว่าแต่ในเวปมันบอกตั้ง 2900 ไม่ใช่หรอคับ T^T หรอตอนนี้เหลือราวๆ 2000 แล้วหรอคับ แล้วถ้าซื้อมานี่ ก็เล่นกะเกมขับรถได้ทุกเกมเลยหรอคับ ขอบคุณคับ

OverclockZone Member indyman01's Avatar
    KU65.วิศวะดงตาล,ม.เกษตร บางเขน,โชคชัย4,ลาดพร้าว,mrt

Quote Originally Posted by tewadaoon View Post
    ขอบคุณมากคับ ว่าแต่ในเวปมันบอกตั้ง 2900 ไม่ใช่หรอคับ T^T หรอตอนนี้เหลือราวๆ 2000 แล้วหรอคับ แล้วถ้าซื้อมานี่ ก็เล่นกะเกมขับรถได้ทุกเกมเลยหรอคับ ขอบคุณคับ
    ราคาประมาณ 2,000 เป็นมือ2ลองหาดูครับ เล่นกับเกมรถได้หมดครับ คุ้มสุดเเล้วละครับ

Quote Originally Posted by indyman01 View Post
    ราคาประมาณ 2,000 เป็นมือ2ลองหาดูครับ เล่นกับเกมรถได้หมดครับ คุ้มสุดเเล้วละครับ
    ขอบคุณคับ

Bookmarks

Bookmarks