Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบข้อมูลจอยพวงมาลัยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบข้อมูลจอยพวงมาลัยคับ

อยากทราบว่าจะเลือกแบบไหนดี ราคาสักเท่าไร อยากได้สักไม่เกิน 2000
    ปล.แล้วมันจะสั่นได้ป่าวคับ แล้วฟีคแบคมันคืออะไรอะ
    Last edited by tewadaoon; 5 Nov 2007, 01:43:34.

Originally posted by tewadaoon View Post
    อยากทราบว่าจะเลือกแบบไหนดี ราคาสักเท่าไร อยากได้สักไม่เกิน 2000
    ปล.แล้วมันจะสั่นได้ป่าวคับ แล้วฟีคแบคมันคืออะไรอะ
    เลือกยี่ห้อที่ไว้ใจได้เช่น Logitech, Thrustmaster, Saitek คอมมาร์ทที่ผ่านมามีForce FeedbackของLogitech 1999ด้วยครับ Logitech Formula Force GP

Feedbackคือระบบตอบสนองของจอยต่อการกระแทกต่างๆ แบ่งเป็น2แบบ
    Vibration Feedback/Rumble Force (หรืออะไรก็แล้วแต่ที่แปลว่าสั่น) คือตอบสนองด้วยการสั่น ชนก็สั่น ลงข้างทางก็สั่น จะไม่คอยสมจริงนัก แต่จอยมีราคาถูกครับ

Force Feedback แบบนี้คือการตอบสนองแบบมีมอเตอร์อยู่ข้างใน สมจริงกว่าแบบแรกเยอะชนซ้าย-ขวาพวงมาลัยเด้งกลับได้ ลงข้างทางก็สั่นอีกแบบ

ทั้งหมดเลือกได้ตามกำลังทรัพย์ครับ

Comment

หรอคับ แล้วราคาราวๆเท่าไรคับ แล้วของจีเนียสดีมั้นคับ ผมไปเจออันนึง ราคา1800 อันสีดำ แถบส้ม
      รุ่น wheel3 ไรเนี่ยคับ ดีมั้ยคับ

Comment

ใช้ Logitech MOMO ไปเลยดีกว่าครับ เพิ่มเงินอีกนิด ผมซื้อที่ HWH 2900 บาท ตอบสนองการสั่นสะเทือนและแรงต้านได้ดีทีเดียว........

http://www.zest.co.th/www/main/detai...030&catagory=6
        Last edited by armyman; 5 Nov 2007, 19:43:28.

Comment

Geniusไม่เคยลองพวงมาลัยอ่ะนะครับ ยี่ห้อนี้ผมมีแต่จอยเครื่องบิน ยี่ห้อนี้หลายๆชิ้นคุณภาพไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่นักครับ เก็บตังค์เพิ่มดีกว่า

Comment

อ่อคับๆ ขอบคุณมากคับ

Comment

Originally posted by armyman View Post
              ใช้ Logitech MOMO ไปเลยดีกว่าครับ เพิ่มเงินอีกนิด ผมซื้อที่ HWH 2900 บาท ตอบสนองการสั่นสะเทือนและแรงต้านได้ดีทีเดียว........

http://www.zest.co.th/www/main/detai...030&catagory=6
              ใช้อยู่เหมือนกันครับ ลองหาในห้อง IT MARKET ประมาณ 2,000บ.ครับ ใช้งานดี,ตอบสนองดี,กระชับ แถมเกียร์ยังเลือกให้อยู่ซ้ายหรือขวาได้อีกด้วย คุ้มสุดเเล้วครับในราคาประมาณ 2,000-

Comment

Originally posted by indyman01 View Post
                ใช้อยู่เหมือนกันครับ ลองหาในห้อง IT MARKET ประมาณ 2,000บ.ครับ ใช้งานดี,ตอบสนองดี,กระชับ แถมเกียร์ยังเลือกให้อยู่ซ้ายหรือขวาได้อีกด้วย คุ้มสุดเเล้วครับในราคาประมาณ 2,000-
                ขอบคุณมากคับ ว่าแต่ในเวปมันบอกตั้ง 2900 ไม่ใช่หรอคับ T^T หรอตอนนี้เหลือราวๆ 2000 แล้วหรอคับ แล้วถ้าซื้อมานี่ ก็เล่นกะเกมขับรถได้ทุกเกมเลยหรอคับ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by tewadaoon View Post
                  ขอบคุณมากคับ ว่าแต่ในเวปมันบอกตั้ง 2900 ไม่ใช่หรอคับ T^T หรอตอนนี้เหลือราวๆ 2000 แล้วหรอคับ แล้วถ้าซื้อมานี่ ก็เล่นกะเกมขับรถได้ทุกเกมเลยหรอคับ ขอบคุณคับ
                  ราคาประมาณ 2,000 เป็นมือ2ลองหาดูครับ เล่นกับเกมรถได้หมดครับ คุ้มสุดเเล้วละครับ

Comment

Originally posted by indyman01 View Post
                    ราคาประมาณ 2,000 เป็นมือ2ลองหาดูครับ เล่นกับเกมรถได้หมดครับ คุ้มสุดเเล้วละครับ
                    ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                    X