Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับCore2DuoกับVistaครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับCore2DuoกับVistaครับ

คือสงสัยว่าตัวcore2duoนี้จัดว่าเป็นสถาปัตยกรรมแบบ Dual core ที่สมบูรณ์แบบรึยังครับ แล้วเป็นCPU 64Bit ที่ทำงานได้ดีหรือยัง?

ส่วนที่จะถามเกี่ยวกับvistaคือ พวก CPU ของ Notebook เช่น Pentium M เอาซัก 1.7 ขึ้นไปนี่พอไหวมั้ยครับ หรือว่าจำเป็นว่าต้องเอา core duo หรือ core2duo เท่านั้น

ขอบคุงคับ

vista ต้องการ GPU ที่ support directx 9 up และเน้น graphic ค่อนข้างเยอะ ส่วน cpu มีส่วนน้อยกว่าครับ อีกอย่างคือ mem ควร >1Gb ครับ

Comment

ผมใช้วิสต้าแล้วครับ ใช้ซีพียูของ Intele6300 ครับ และการ์ดจอของ WinFast 7600 gs 256mb ครับ ไหลลื่นครับ ใช้ แรมแค่ 1 gb แบบซิงเกิลก็ลื่นหัวแตกแล้วครับ แต่ถ้าdx10 ออกมาเครื่องผมก็รองรับครับ แล้วเครื่องคุณหละ

Comment

Working...
      X