overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ลองจัดเองดูครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Lightbulb ลองจัดเองดูครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ไม่ได้เล่นPCซะนานเลย และแล้วก็ถึงเวลาที่อาจต้องซื้อใหม่ละ เลยลองจัดเองดูอ่าครับ เป็นยังไงช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ
    งานหลักๆก็ เขียนโปรแกรม ทำPhotoshopเป็นส่วนใหญ่ โหลดบิตข้ามวันข้ามคืน(กะเปิด24x7 ปิดเช็คระบบสัปดาห์ละครั้ง) ตัดต่อVDOบ้าง เล่นเกมส์เช่นNFS ProstreetแบบWide Screenบนจอ22" แบบไม่ต้องNative 1680x1050ก็ได้ เอาแค่ 1280x800ก็พอใจละคับ

เสปกดังนี้
    CPU: AMD Athlon 64x2 6000+
    M/B: Asus M2N-E SLI
    RAM: Kingston KVR800D2N5 1Gb 800Mhz x2
    VGA: Sapphire Radeon HD2900GT 256Mb DDR3
    HDD: Seagate Barracuda 7200.1 320Gb 16Mb Cache SATA2
    PSU: Thermal Take W0103 Toughpower 600W

ควรเพิ่ม-ลดอะไรไหมครับ แ้ล้วPSUขนาดนี้จะรับSystemนี้ไหวไหมครับ

ปล.ของบางอย่างหน้าตาอาจแตกต่างจากที่ไทย บางอย่างมี บางอย่างอาจไม่มีหรือหาไม่ได้ ยังไงก็แนะนำมาด้วยนะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ยินดีต้อนรับ คนตัวเขียวครับ อิอิ 6000+ รุ่นเดียวกันด้วย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

อ้อ Heatsinkผมกะใช้SCYTHE NINJA PLUSนะครับ ส่วนCaseคงเป็น THERMALTAKE VC2000BNS MAMBO อ่ะครับ

หุๆ ท่าWikornมาเองเลย หวัดดีคร้าบบบ ว่าแต่มีอะไรต้องเปลี่ยนไหมครับ พอดีที่ผมอยู่มันหา8800GTไม่ได้อ่า คิดว่าใช้HD2900GTกะบอร์ดSLIคงไม่เป็นไร
    Last edited by Beaver_XT; 5 Nov 2007 at 18:01:28.

OverclockZone Member Alexis's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ยินดีต้อนรับ คนตัวเขียวครับ อิอิ 6000+ รุ่นเดียวกันด้วย
    หึๆ อยากได้บ้าง

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    อ้อ Heatsinkผมกะใช้SCYTHE NINJA PLUSนะครับ ส่วนCaseคงเป็น THERMALTAKE VC2000BNS MAMBO อ่ะครับ

หุๆ ท่าWikornมาเองเลย หวัดดีคร้าบบบ ว่าแต่มีอะไรต้องเปลี่ยนไหมครับ พอดีที่ผมอยู่มันหา8800GTไม่ได้อ่า คิดว่าใช้HD2900GTกะบอร์ดSLIคงไม่เป็นไร

จริงๆ 8800GT น่าจะพอหาได้ตามพันทิพย์นะครับ แรงกว่า 2900GT อันนี้เป็นที่รุ้กันครับ แต่ถ่าชอบ สีสันสดใสละก็ 2900GT ไม่ทำให้ผิดหวัง แล้ว GT นี้ มันรุ่นใหนกว่า เห็นแต่ PRO XT

ส่วนซิ้ง อันใหนด็ได้ครับ ตามชอบเลยครับ สวย ดุ แล้วแต่สไตล์ เพราะผมลอง ซิ้งเดิม ก็รับการ เผาไฟ 1.6V ได้แต่เสียงดังหน่อย ถ้าเปลี่ยนแล้วก็ดีขึ้นครับ เย็น

OverclockZone Member Alexis's Avatar

HR01+ ตัวนี้ จับจิต แน่นอน คุ่กะพัดลม 12cm ธรรมดาหรู ละครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    จริงๆ 8800GT น่าจะพอหาได้ตามพันทิพย์นะครับ แรงกว่า 2900GT อันนี้เป็นที่รุ้กันครับ แต่ถ่าชอบ สีสันสดใสละก็ 2900GT ไม่ทำให้ผิดหวัง แล้ว GT นี้ มันรุ่นใหนกว่า เห็นแต่ PRO XT

ส่วนซิ้ง อันใหนด็ได้ครับ ตามชอบเลยครับ สวย ดุ แล้วแต่สไตล์ เพราะผมลอง ซิ้งเดิม ก็รับการ เผาไฟ 1.6V ได้แต่เสียงดังหน่อย ถ้าเปลี่ยนแล้วก็ดีขึ้นครับ เย็น
    ไม่ได้อยู่ไทยอ่ะดิค้าบบ>.<"
    เอ่อ สรุปว่ามันOKแล้วใช่ไหมคับ แบบว่าหา 8800GTไม่ได้ริงๆอ่ะคับ พอหาได้ราคามันก็...GAINWARD 8927 BLISS 8800GT 512MB PCI-E 259ยูโร... แพงไปง่ะ ส่วนSAPPHIRE RADEON HD2900GT 256MB PCI-Eมัน159.5ยูโรคับ

2900GTมีนะคับ แต่คงไม่เข้าไทยอ่ะคับ
    http://www.sapphiretech.com/us/produ...gpid=201&grp=3

Quote Originally Posted by Alexis View Post
    HR01+ ตัวนี้ จับจิต แน่นอน คุ่กะพัดลม 12cm ธรรมดาหรู ละครับ
    HR01+ก็ไม่มีอ่ะคับ(กันดารจริงง่ะ) ที่เข้าตากรรมการก็มีอยู่2รุ่นคับ
    THERMALTAKE BIGTYPHOON 120 กะNinjaหล่ะ
    Last edited by Beaver_XT; 5 Nov 2007 at 20:31:10.

ดีแล้วแหละ ลงตัว โดยเฉพาะ 2900GT สุดประหยัด

โหะๆๆๆ อยากได้2900GT ซื้อแล้วท่านเอามาโชบ้างนะค๊าบ

big typoon เย้นมากนะครับ แต่โครตใหญ่เลย

Quote Originally Posted by Alexis View Post
    โหะๆๆๆ อยากได้2900GT ซื้อแล้วท่านเอามาโชบ้างนะค๊าบ
    ดีแล้วแหละ ลงตัว โดยเฉพาะ 2900GT สุดประหยัด
    big typoon เย้นมากนะครับ แต่โครตใหญ่เลย
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ตอไปก็แค่ของบแล้ว อิๆ ถ้าได้เมื่อไหร่คงได้เห็นกันครับ (ถ้าไม่ได้ตอนนี้มีหวังได้รอPhenomแหงเลย>.<")

Phenom X4 กำลังจะออกละนี้ครับ

OverclockZone Member e20wac's Avatar

Phenom X4 กำลังจะออกละนี้ครับ
    ออกเมื่อไรหว่าจะทันสิ้นปีไหมเนี่ย

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ได้ผลออกมาแล้ว...ข่าวดีครับ ได้รอPhenom =_=" คอมพ์ผ่านแต่ค่าไฟไม่ผ่าน..

Bookmarks

Bookmarks