Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภายใน1-2ปีนี้จำเป็นมั้ยครับว่าต้องซื้อCPU 64Bit???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภายใน1-2ปีนี้จำเป็นมั้ยครับว่าต้องซื้อCPU 64Bit???

ช่วยออกความเห็นหน่อยนะครับทั้งPCและNotebookเลยนะครับ เพราะภายในเดือนนี้น่าจะซื้อทั้ง2อย่างเลย

สำหรับความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ผมว่าในเมื่อมันมี VISTA 32 Bit ออกมามันก้อน่าจะทำให้ 32 Bit ยังถูกใช้ไปอีกนาน(รึเปล่าครับ)

แล้วก็อีกคำถามคือ CPU 64 Bit ตอนนี้จัดว่าทำงานได้เต็มประสิทธิภาพเพียงพอแก่การลงทุนซ์อรึยังครับ

ไม่จำเป็นครับ แต่.....cpuมัน 64bit ทั้งนั้นครับตอนนี้ ต้องบังคับซื้อแล้วครับ ไล่ตั้งแต่ Celeron-d sermpron athlon FX P4 Dualcore Core2duo มันทำให้รองรับ 64bit แล้วทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น 64bit แท้หรือเทียม
    สรุป ไม่จำเป็นต้องซื้อ แต่บังคับซื้อครับ

Comment

พัฒนาการของซอฟต์แวร์จะตามหลัง CPU อยู่เสมอครับ ตอนนี้เรามี CPU ที่เป็น 64 บิตกันหมดแล้ว แต่ซอฟต์แวร์ที่รองรับการทำงานแบบ 64 บิตจริงๆ คงจะต้องรอไปอีกอย่างน้อย 2 ปีข้างหน้าครับ

Comment

ถูกต้องแล้วคับตอนนี้ CPU ส่วนไหญ่จะเป็น 64bit หมดแล้วคับ

Comment

รุ่น Value ก็ 64 หมดแล้วครับไม่มี 32 ให้เห็นมากแล้ว แนะนำว่าซื้อ 64 ไปเหอะครับอนาคตดีกว่าครับ

Comment

วินโดว์ 64 บิตยังไม่ได้รับความนิยม ถ้าได้รับความนิยมเมื่อไหร่นักพัฒนาซอร์ฟแวร์คงจะหันไปพัฒนาและทิ้ง 32 บิต
            เมื่อไม่มีซอฟแวร์แบบ 32 บิต เมื่อนั้นจะถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนอย่างแท้จริง

Comment

ไม่แน่ใจครับ
              อะไรก็เกิดขึ้นได้

Comment

ซักวันนหนึ่ง อนาคตย่อมมาถึง ^^"

Comment

ไม่เอาก็ต้องเอาครับ 64 กันทุกตัวแล้วครับ

Comment

ไม่จำเป็นเลย แบบว่ารอให้วินโด้ และ software game 64 bit ให้หมดค่อยซื้อก็ยังไม่สาย
                    ใหม่กว่า แรงกว่า ราคาถูกกว่า

แต่ถ้าแบบว่าจะซื้อเครื่องใหม่(ของเดิมไม่มี) ก็เอา 64บิทไป

แล้วมีอยู่แล้วก็ยังไม่สมควรจะซื้อใหม่ในตอนนี้หง่ะ

Comment

เห็นด้วยครับ
                      มีอยู่แล้ว -> ไม่ต้อง 64bits
                      ซื้อใหม่ -> 64bits

Comment

จำเป็นอย่างยิ่ง สำหรับอนาคตคับ อย่าลืม Dual Core ล่ะคับ เผื่ออนาคต

Comment

เหมือนไฟต์บังคับที่ต้องซื้อครับ

Comment

เหมือน DOS (16 bits) นั้นแหละครับ ทุกวันนี้ยังมีใน XP อยู่เลย ถึงจะ DOS เทียมก็เถอะ

Comment

คุณต้องซื้อ 64 บิตแล้วละครับ ตอนนี้หา 32 บิต แทบจะไม่มีขายแล้วอีกอย่างราคา ก็พอๆกัน อาจจะถูกกว่าด้วยซ้ำ เทคโนโลยีดีกว่าด้วย แต่ถ้าเครื่องเดิมยังแรงอยู่ อย่าพึ่งเลยครับ ตอนนี้มี 4 คอร์แล้ว รออีกนิดนะ จะได้ของดีราคาถูก

Comment

Working...
                              X