Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ crt มีโอกาสเป็นdead pixel ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ crt มีโอกาสเป็นdead pixel ไหมครับ

จอ crt มีโอกาสเป็นdead pixel ไหมครับ

ไม่มีครับ การทำงานไม่เหมือนกันครับ

Comment

ตามข้างบนคับ^^

Comment

แต่จะมี ภาพล้ม สีเพี้ยน เพราะ yoke เสีย ปืนอิเล้คตรอนเสีย RGBเซคชั่นเสีย

Comment

เคยเห็นจอที่ร้านเน็ตตัวนึงมันมีจุดดำๆ ตรงกลางๆ จอ ลักษณะคล้ายเป็นรอยไหม้ ขนาดประมาณครึ่งมิล

แต่ที่เจอมันนานแล้ว และจอสมัยใหม่ก็ทนกว่า โอกาศเกิดยาก(เคยเจอแค่ตัวเดียว)

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            แต่จะมี ภาพล้ม สีเพี้ยน เพราะ yoke เสีย ปืนอิเล้คตรอนเสีย RGBเซคชั่นเสีย
            ตามนั้น

Comment

เสียทีก็เสียทั้งจองับ
              ดูไม่ได้เลย

Comment

Working...
              X