Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ ช้าไปรึเปล่าที่จะหันมาเล่น X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ ช้าไปรึเปล่าที่จะหันมาเล่น X2

คือจะซื้อคอมใหม่ อยากจะเล่น AMD น่ะครับ เพียงแต่หลังจากที่หาข้อมูลต่างๆในนี้+ที่อื่น
    รู้สึกว่า Intel จะนำหน้า AMD ไปอีกแล้ว แต่ไม่ว่ายังไงก็อยากจะลอง AMD อยู่ดี
    ขอถามแฟนๆ AMD ทีครับว่าตอนนี้จะเล่น X2 ไปเลยรึว่ารอ Phenom ดีครับ
    ที่ถามเพราะรู้สึกว่า AMD จะชอบเปลี่ยน Socket ใหม่อยู่เรื่อยเกินเล่น X2 ขึ้นมาตอนนี้เดี๋ยวจะตกรุ่นไวไป
    ไม่อยากอัพเกรดใหม่บ่อยๆ

อยากลองก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าอยากใช้ก็ไม่ต้องกลัว

Comment

มันอยุ่ที่ใจและการใช้งานครับ

Comment

ใช้ทั้ง intel dual core และ amd x2 4000+ ผมให้คะแนน amd มากกว่า

Comment

ถ้าเป็นผมคงไม่รอหลอก รอไปก็ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ เห็นข่าวออกมาตั้งนานแล้ว

Comment

มันอยู่ที่ใจครับ

แต่รอของใหม่ก็ดีครับ เพราะว่าแรงกว่าแน่นอน แต่ราคาคงไม่เหมือนกับ X2 ตอนนี้แน่ น่าจะสูงกว่านิดหน่อย

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ แต่ตัดสินใจแล้วไม่ว่ายังไง จะลองแน่นอน
              ขอเป็นสมากชิก AMD ด้วยคนครับ

Comment

ขอต้อนรับสาวกคนตัวเขียวครับ

Comment

รอดีกว่าครับ ถ้าคอมเก่ายังใช้ได้ ยังไม่พัง อีกอึดใจเดียวครับ ^^'

Comment

ผมก็เพิ่งประกอปมา แต่ก็คิดว่า ยังไช้ได้อย่างน้อยก็ 2-3 ปี ก็คุ้มกับเงินทุกบาทที่เสียไปแล้วครับ

Comment

เล่น X2 แต่รอบอร์ดใหม่ที่เป็น AM2+ ดีกว่า ตอนนี้บอร์ดมันออก Demo มาแล้ว อีกไม่นานคงได้เห็นตัวจริง(และรีวิว)

Comment

ตอนนี้ก็กำลังประคับประคองชุด สมพร2200+ ให้อยู่รอดจนถึงปีหน้า แล้วค่อยว่ากัน
                        ผมมันพวก ไม่พังไม่เปลี่ยน

Comment

ถ้าใจเย็นได้รอไปเลยครับ หวเราะทีหลังดังกว่า
                          แต่ถ้าใจร้อนก็ใช้x2 ไปก่อนแต่บอร์ดต้องรองรับAm2+ครับถึงจะเวิค

Comment

ผมก็กำลังจะถอย4000+ อยู่ ก็ถ้าตัวใหม่ออกแล้วแรงจริงราคาคงไม่แพงเท่าไหรตอนนี้ก็จะถอยเอาเครื่องในดีๆหน่อยแล้วกันเหอะๆ

Comment

ใหนๆก็มาขนาดนี้แล้ว รออีกสักนิด น่าจะได้อะไรตื่นตาตื่นใจแน่งับ

Comment

Working...
                              X