Announcement

Collapse
No announcement yet.

GPRS Class 10 เพิ่มเติมครับ ต่อจากคราวก่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GPRS Class 10 เพิ่มเติมครับ ต่อจากคราวก่อน

เชื่อถือได้รึเปล่าครับจากเว็บที่เห็นเนี่ยครับ ของผมมันไม่น่าเกิน 33k นะแต่ทำไมมันถึงเกินได้ อุปกรณ์ที่ต่อเป็นมือถือ ต่อด้วยสายดาต้า ซิม เอไอเอส แล้วก็จะถามว่าโมเด็มของโซลูม่อนเนี่ย มันวิ่งประมาณนี้ปะครับ ผมกำลังสนใจโมเด็ม ยูเอสบี ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ของผมได้ class 10 dtac รูปด้านล่างๆครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=1313

แต่โดยเฉลี่ยประมาณ ไม่ถึง 50 บางวันก็เป็นร้อยไม่นิ่งครับ

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ ถ้าเป็น ดีแทค ก็น่าจะเป็น เอจ นะครับที่เร็วได้ขนาดเป็นร้อยอ่ะคับ ผมใช้ เอ ไอ เอส

Comment

ลองเทสหลายยี้ห้อให้ดุคับ ^ ^ ผลที่ได้ขึ้นอยู่กะแต่ละพื้นที่คับ
        ปล.ผมอยู่ อ.จะนะ จ.สงขลา คับ
        อันแรกนี้ เป็น ค่ายตัว A ขีดคลื่นประมาณ 70~80 % คับปม
        อันสองนี้ เป็น ค่ายตัว D ขีดคลื่นประมาณ 80~90 % คับปม
        อันสามนี้ เป็น ค่ายตัว T ขีดคลื่นประมาณ 90~100 % คับปม
        เช็ดให้ดุคล้าวๆ คับ Gprs ล้วนๆ คับ ม่ะมีเอจ ^ ^
        ปล.สัญญาณอาจมีผลต่อการอัพโหลดคับป๋ม ^^ และพื้นที่ให้บริการคับ

Comment

เจ๋งครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับความคิดเห็น กระจ่างครับ

Comment

Originally posted by aPisBot View Post
            ลองเทสหลายยี้ห้อให้ดุคับ ^ ^ ผลที่ได้ขึ้นอยู่กะแต่ละพื้นที่คับ
            ปล.ผมอยู่ อ.จะนะ จ.สงขลา คับ
            อันแรกนี้ เป็น ค่ายตัว A ขีดคลื่นประมาณ 70~80 % คับปม
            อันสองนี้ เป็น ค่ายตัว D ขีดคลื่นประมาณ 80~90 % คับปม
            อันสามนี้ เป็น ค่ายตัว T ขีดคลื่นประมาณ 90~100 % คับปม
            เช็ดให้ดุคล้าวๆ คับ Gprs ล้วนๆ คับ ม่ะมีเอจ ^ ^
            ปล.สัญญาณอาจมีผลต่อการอัพโหลดคับป๋ม ^^ และพื้นที่ให้บริการคับ
            หวาดดีเด็กจะนะ นะจ๊ะ อิอิ นานๆทีจะเจอเด็กบ้านเดียวกัน ว่าแต่อยู่แถวไหนอ่าครับ ผมก้เด็กจะนะเหมือนกัน อยู่บ้านนา

Comment

ม่ะช่ายคนที่นี้คับ ^ ^ คนกรุงเทพแต่มาอยู่ที่นี้ได้ 3 เดือนละคับ คิดถึงพันทิพจัง ^ ^

Comment

Working...
              X