Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดวไว้ 2 ตัวจะลบออกซักตัวต้องทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดวไว้ 2 ตัวจะลบออกซักตัวต้องทำไงครับ

คือว่าผม OC เครื่องนะครับ(มือใหม่) แล้วมันเข้าวินโดวไม่ได้อ่ะเลยลงตัวใหม่ทับ(ตัวเก่าใช้ Crystal แล้วลง Dark ทับไปใหม่อีกรอบ)ไม่อยากฟอแมตเพราะมีงานอยู่ จะต้องทำไงลบวินโดวตัวเก่าออกหรือครับ

เครียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ด ออกดูแล้วใส่เข้าใหม่ ค่อยเปิดเครื่องใหม่
    ถ้าไม่ได้ก็เอา HDD เราไปใส่เครื่องอื่น แล้วกู้ได้เลย แล้วค่อย format นะ

Comment

ยังไงก็ต้องฟอแมตหรอครับ มีวิธีอื่นที่ไม่ต้องฟอแมตมั๊ยครับ

ขอบคุณครับที่มาตอบให้

Comment

แบคอัพงาน แล้วลงใหม่เลยดีกว่าครับ.. นอกจากจะมีโปรแกรมสุดหวง...

Comment

Working...
        X