Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหา notebookผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหา notebookผมทีครับ

คือว่ามันขึ้น จอฟ้าครับท่าน เวลาใส่ แรม 512 x 2
    ถ้าใส่ตัวเดียวมันจะไม่เปงเลย ทั้งสองตัว ลองเทสเองแบบแหกประกันครับวอยขาดกระจุย
    ในหน้าจอฟ้า มันขึ้นว่า ดีเทควินโดว์ไรซักอย่างนี่แหละครับ
    แล้วเวลาถ้าใส่แรมสองตัวถ้าไม่จอฟ้าก้อจะเครื่องค้างครับ

รบกวนช่วยทีครับ อยากทำไห้มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับซื้อมือสองต่อจากคนในเว๊ปนี้แหละครับ
    พอใช้มาซักพักถึงรุ้ครับ

ลองใส่สองตัวแล้วลงวินโดวส์ใหม่ดูรึยังคับ

Comment

น่าจะเป็นที่แรมตัวใดตัวหนึ่งไม่ compatible กะเครื่องอ่ะครับ

Comment

แต่ได้ทดลองใส่ทีละตัวนะครับแล้วปรกติ เล่นได้ไม่มีปัญหา

Comment

แรมยี่ห้อเดียวกันไม๊ครับ เพราะเครื่อง pc ผมเคยใส่ geil กับ kingston bus 400 เท่ากัน ขนาดเท่ากัน แต่เป็นอาการแบบเดียวกะคุณเลย ผมเลยใส่แต่ geil - - (ใส่ทีละอันก็ได้เหมือนกัน ไม่รู้เป็นเพราะไร)

Comment

hynix กะ acer ครับท่าน

Comment

Working...
            X