Announcement

Collapse
No announcement yet.

Radeon HD 2600XT กับ NFS Prostreet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Radeon HD 2600XT กับ NFS Prostreet

สืบเนื่องจาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=116370
    ผมกำลังหาสาเหตุอยู่ว่าทำไมผมเล่นตัว demo ไปได้ครึ่งด่านเครื่องก็ตัดเลยครับ เล่นต่อไม่ได้ T_T
    อยากทราบว่ามันมาจากสาเหตุใดกันแน่
    ตอนแรกผมสงสัยว่า PSU ไม่พอ ซึ่งกระทู้เดิมก็บอกมาว่าเหลือเฟือ >_<
    ทีนี้ผมเลยมาถามที่ห้องเกมส์ว่ามันน่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ
    ขอบคุณครับ

ใช้window อาไรครับ อาจจะเกิดจากwindowก็ได้

ไม่ก็อาจจะเกิดจากbugของdriverของATI ที่ยังไม่รับเกมนี้ แต่ก็ไม่น่าจะใช่เพราะเกมนี้ก็เหมือนcabonไม่ต่างกันเท่ไหร่

Comment

ใช้ WinXP SP2 ครับ

Comment

Update Service ให้ใหม่ที่สุดรึเปล่าคะ
        กับอัพเดท DX9 ยังคะ(แม้จะใช้ DX10 ก็ต้องอัพเดท DX9 คะ)

MINIMUM SYSTEM REQUIREMENTS
        ===========================
        Windows XP and VISTA with latest service pack installed
        Intel Pentium 4 (or equivalent) CPU running at 2.8GHz or higher (3.0GHz if running Windows Vista)
        128Mb DirectX compliant video card with Pixel shader 2.0 or above (AGP and PCIe only) using a
        supported chipset (see below)
        512MB RAM (1GB if running Windows Vista)
        DirectX compatible sound card
        1.5 GB of HD space required to install game
        DirectX 9.0c June 2007 edition

ปล.อ่านไฟล์ Readme ที่มากับเกมส์ มันมีการเกิดปัญหาเบื้องต้นและวิธีการแก้อยู่คะ
        ปล2.หลายคนเวลาลงเกมส์ไม่เคยมาอ่าน Readme เหมือนที่ซื้อเมนบอร์ดมาไม่ค่อยอ่านคู่มือ
        มันมีสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อเราไม่น้อย อิอิ

Comment

ว่าไป เดวผมจะลอง up dx ใหม่ดูครับ ขอบคุณครับ ^_^

Comment

ไปลองลงละคับ ไม่หายคับ เล่นไปครึ่งด่าน ค้าง เสียงกระชาก แล้วก็ตัดไปเลยเหมือนเดิม T_T
            สำหรับตัว demo ผมให้อภัย เพราะอาจจะเปน bug ที่เหลืออยู่

ตัวนี้ยังดีที่เปนแค่นี้นะคับ ของ Crysis demo ผมเล่นแล้ว bluescreen เลยคับ

ยังงัยก็ขอบคุณครับที่แนะนำ

Comment

อืม ลองย้อนกลับไปดูกระทู้เก่าแล้วนะครับ กลับมาถามว่า ลองถอดแรม256Mb ออกทั้ง2ตัว แล้วให้มันใช้512 2ตัวแบบDual Chennelได้ไหมครับ ดูท่าทางไม่ได้เป็นที่การ์ดจอแล้วหล่ะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                Update Service ให้ใหม่ที่สุดรึเปล่าคะ
                กับอัพเดท DX9 ยังคะ(แม้จะใช้ DX10 ก็ต้องอัพเดท DX9 คะ)

MINIMUM SYSTEM REQUIREMENTS
                ===========================
                Windows XP and VISTA with latest service pack installed
                Intel Pentium 4 (or equivalent) CPU running at 2.8GHz or higher (3.0GHz if running Windows Vista)
                128Mb DirectX compliant video card with Pixel shader 2.0 or above (AGP and PCIe only) using a
                supported chipset (see below)
                512MB RAM (1GB if running Windows Vista)
                DirectX compatible sound card
                1.5 GB of HD space required to install game
                DirectX 9.0c June 2007 edition

ปล.อ่านไฟล์ Readme ที่มากับเกมส์ มันมีการเกิดปัญหาเบื้องต้นและวิธีการแก้อยู่คะ
                ปล2.หลายคนเวลาลงเกมส์ไม่เคยมาอ่าน Readme เหมือนที่ซื้อเมนบอร์ดมาไม่ค่อยอ่านคู่มือ
                มันมีสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อเราไม่น้อย อิอิ

พี่อาร์ท ผมพึ่งรู้นะเนี่ย
                ไอผมก็อัพ DX10 อย่างเดียวเลย ลืมเพื่อนเก่าซะงั้น
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ของข้าน้อยเล่นได้ดีไม่มีปัญหานะครับ 2600 เหมือนกัน os เปน vista อะคับ +ccc7.10
                  *ภาพสวยอย่างแรง แต่คว่ำบ่อยนี่ดิ.... -*-

Comment

แต่ก็ยังอดข้องใจไม่ได้อ่ะ ทำไมน๊า >_<

Comment

นั่นสิ ทำไมผู้อื่นถึงเล่นได้ บ่ มีปัญหา

Comment

Originally posted by Pomelo View Post
                        ของข้าน้อยเล่นได้ดีไม่มีปัญหานะครับ 2600 เหมือนกัน os เปน vista อะคับ +ccc7.10
                        *ภาพสวยอย่างแรง แต่คว่ำบ่อยนี่ดิ.... -*-
                        ของท่านใส่แรมหมด4แถวแบบจขกท.ป่าวคับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                          อืม ลองย้อนกลับไปดูกระทู้เก่าแล้วนะครับ กลับมาถามว่า ลองถอดแรม256Mb ออกทั้ง2ตัว แล้วให้มันใช้512 2ตัวแบบDual Chennelได้ไหมครับ ดูท่าทางไม่ได้เป็นที่การ์ดจอแล้วหล่ะ
                          ขอโทดนะครับ กระทู้ไหนอ่า หาไม่เจอ >_<

Comment

กรรทู้นี้อ่ะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=116370

Originally posted by ซาลาเปาหมูสับ View Post
                            RAM Kingston DDR400 1536MB (256*2+512*2)
                            เห็นว่าใส่แรม4ตัวนิครับ บางบอร์ดมันใส่4แถวแล้วมีปัญหา ลองดูตามคู่มือเมนบอร์ดได้ครับ

Comment

อ่อ นึกว่ามีกระทู้อ้างอิงกระทู้อื่นอีก ^_^"
                              ครับๆ เดวผมลองถอดดูก่อน ได้ผลอย่างไรจะมาบอกอีกที

เกี่ยวกับ CL ด้วยป่าวไม่รุ้ เพราะ 256M ของผมมัน CL2.5
                              ส่วน 512M เป็น CL3 ปัจจุบัน O/C ตัว CL3 อยู่คับ
                              ไม่งั้น Bus จะตกจาก 400 มาทำงานที่ 333 แทน

ไม่ทราบว่าตรงนี้จะเปนปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ?

Comment

Working...
                              X