Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัยรถยนต์ราคาถูกมากๆครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วจะเช็คอะไรได้มั้ยเนี่ยะ้ถ้าจะซื้อรถมือสองอ่าครับ

Comment

Originally posted by o++o View Post
      แล้วจะเช็คอะไรได้มั้ยเนี่ยะ ถ้าจะซื้อรถมือสองอ่าครับ
      ผมก็รู้แบบงูๆปลานะครับ คิดว่าดูเล่มทะเบียนซึ่งสามารถตรวจสอบได้หลายอย่างครับ เลขตัวถังตรงไหม เลขเครื่องยนต์ มีเจ้าของผ่านมากี่คน ส่วนเรื่องเฉี่ยวชนให้บริษัทประกันที่เรารู้จักลองตรวจสอบดูครับ อีกอย่างถ้ารถยนต์ประวัติสะอาดน่าจะจัดไฟแนนท์ได้ครับ ถ้าซื้อเงินสดก็ต้องดูเต้นที่น่าไว้ใจนะครับ แล้วเวลาไปซื้อก็ชวนคนดูรถเก่งๆ ไปเป็นเพื่อนหลายคนหน่อยอาจช่วยได้ครับ

ที่เตือนเพราะ เห็นกระทู้ขายนึงมีคนสนใจแยะแล้วกลัวว่าเพื่อนๆ บางคนไม่ทราบข้อมูลจะโดนหลอกกันครับ

Comment

fyo

Comment

ขุดมาเมื่อเห็นกระทู้ขายรถหนีไฟแนนท์ เผื่อช่วยคนไม่รู้ให้ตาสว่าง

Comment

Originally posted by golfcef View Post
            จะบอกว่าไอ้คนที่แจ้งตำรวจก้คนขายนั่นแหละครับ มันได้เงินนำจับ
            แม่งทำเป็นทีมเลย

Comment

ดันกันไป

Comment

ดันด้วยอีกคนครับ

Comment

ดันกันต่อไป

Comment

ขอบคุณ จขกท. ครับ ผมคนนึงเกือบซื้อเหมือนกัน ดีที่มีอากู๋คอยหาข้อมูลให้ ผมว่าเอาเงินนั้นไปดาวน์แล้วผ่อนเอาดีกว่าครับ

Comment

ดันกันไป อ่านกันดีๆ นะ เห็นแว้บๆ ถ้าเอาไปใช้ในป่าก็จัดได้เลย

Comment

ดันทะลุปีใหม่ 2555 สุขขีๆครับ

Comment

รถแบบนี้เล่นได้แต่รถรุ่นใหม่ที่ยังไม่เปลี่ยนโฉมครับ ได้มาขับเข้าอู่เลยครับ เปลี่ยนสี เปลี่ยนเลขถัง เลขเครื่อง ตรวจว่าติด GPS ไหม ถ้าเจอก็ถอดออก ... เปลี่ยนลูกกุญแจทั้งหมด เพราะที่ไฟแนนท์จะมีดอกที่มากับรถถือไว้ 1 ดอก จะเอาไปไล่กดตามที่จอดรถต่างๆ กดเจอก็จบครับ ...แล้วติดป้ายแดงวิ่งเลยครับ ... อย่าไปติดป้ายขาวเพราะเวลาตำหนวดเช็กทะเบียนแล้วไม่ตรงรุ่น ไม่ตรงสี หรือ ทะเบียนไม่มีในระบบ จะโดนเรื่องใช้เอกสารราชการปลอมครับ ... ขับไปจนเปลี่ยนโฉมแล้วแยกขายอะไหล่ ... หรือ ไม่อยากยุ่งยากหรือระวัง ก็ทำสีใหม่ ลงเครื่องใหม่ แปะ Sticker เอาลงสนามแข่งเลยครับ ... รถประเภทนี้ไม่ต้องมีทะเบียน แต่ห้ามวิ่งบนถนน วิ่งได้แต่ในสนามแข่ง ... สำหรับรถโฉมเก่า ไม่แนะนำครับ ... ส่วนคนที่อยากสบายใจ ไม่อยากมีปัญหาก็หารถปกติเถอะครับ ... เพราะถ้าไม่มีอู่สนิท ไม่มีใครทำให้หรอกแบบที่ผมบอกหน่ะ

Comment

ครับ มันคือรถหนีไฟแนนท์ 100% ครับ ทำทะเบียนไม่ได้ทำประกันไม่ได้ แล้วจะซื้อทำไมครับ มีปัญหาเฉี่ยวชนทำไงครับ คู่กรณีเรียกประกันแล้วเราไม่มีเวลาขึ้นโรงพักเราก็ลำบาก เค้าบอกเป็นรถหลุดจำนำ ส่วนมากรถประเภทนี้จำนำบ่อนครับ ทำไมรถป้ายแดงมันหลุดจำนำได้ ก็เจ้าของแม่งซื้อแบบดาวน์ต่ำๆ มาจำนำในบ่อนเล่นได้เสียมันไม่สนใจได้เงินเป็นพอ แล้วรถมันก็ไม่ผ่อนต่อแล้วชั่งมัน ปล่อยบ่อนยึดไป บ่อนก็ต้องมาปล่อยแบบนี้ เกิดเจ้าของแม่งระยำจริงๆ ผ่อนต่ออีกเดือน แล้วแจ้งความรถหาย คนซื้อไปซวยสุดๆเลยครับ มันคือวงการของตลาดมืด เพราะรถป้ายแดงประกันชั้น1 บริษัทประกันต้องมาตามล้างตามเช็ด คุณจำได้ไหมบริษัทสัมพันธ์ประกันภัย ถูกปิดไปเพราะกรณีแบบนี้ครับ ทำกันมากเมื่อก่อน จำนำ แจ้งหาย ประกันจ่าย บริษัทเจ๋งไป 300กว่าล้าน ส่วนมากรถราคาเกินล้านทั้งนั้น ฟอร์จูนเนอร์ แคมรี่

สรุปได้ไม่คุมเสียครับ ส่วนมากไฟแนนท์ตามได้ทุกคันล่ะครับช้าหรือเร็วเท่านั้นก็สูญเงินกันไปครับ ถ้าชอบความตื่นเต้นก็จัดไปครับ ผมก็เตือนๆกันครับเห็นกระทู้อยุ่นานจัง ไม่ได้ดูโซน automobile มานาน ปี2010 โพสและดันจนมันหยุดขายไป ใจจริงอยากให้ mod ลบกระทู้มันทิ้งเพราะดูมันมาแบบเถื่อนๆ ผิดกฏหมายครับ

Comment

ดันยามเช้า

Comment

ตำรวจไทย เก่งจัง เน๊อะ!!!

Comment

Working...
                                X