Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัยรถยนต์ราคาถูกมากๆครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสริมนิด ... คนชอบบอกว่ามันเป็นสีเทา จริงๆแล้วมันเป็นรถสีดำล้าน% ครับ ...
    มี 2 แบบ คือ ดาวด์มาใช้ แล้วไปเล่นบ่อนเสีย ก็จำนำกับบ่อน และ ดาวด์มาเพื่อขาย ... รถพวกนี้ออกรถมันมีประกันชั้นหนึ่งพ่วงมาครับ ...ตอนจบมันคือ เจ้าของแจ้งรถหาย และ ให้ บ.ประกันตามเอา ... บ.ประกัน จะขอเวลาตามรถ 6 เดือน ... ระหว่างนั้นเจ้าของยังต้องผ่อนไป
    หากครบ 6 เดือนหายังไม่เจอ ไฟแนนท์ก็จะได้เงินทั้งหมดจาก บ.ประกัน ... เจ้าของได้เงิน 6 เดือนที่ผ่อนไปคืน ... บ.ประกันไม่อยากจ่ายก็ต้องหารถให้เจอ .. หากคนซื้อไปไม่อยากโดน วิธีการก็ตามที่ด้านบน ... แถมให้อีกนิด หลังจากผ่านกระบวนการ แล้วติดป้ายแดงวิ่งหน่ะ รถทำประกัน และ พรบ ได้นะครับ ...เพราะ เปลี่ยนสี เปลี่ยนเลขถัง เปลี่ยนเลขเครื่อง แล้ว ... ขับไปเชี่ยวชนรถ เรียกประกันมาจัดการครับ ... ขับชนคนก็เรียก พ.ร.บ. มาจ่ายค่าเสียหายไป บาดเจ็บรักษาฟรี ตายทันทีได้ 100,000 ... ผมแค่บอกนะครับ บางท่านที่หลวมตัวซื้อไปจะได้มีทางออกบ้าง ...
    แต่อย่างคิดว่าผมส่งเสริม หรือ เห็นด้วย ในการไปหารถแบบนี้มาครอบครอง ... เพราะ ถึงทำแบบที่บอกแล้วจะไม่โดนยึดรถ แต่เวรกรรมมีจริงครับ ไม่อยากบาปติดตัวก็อย่าไปยุ่งครับ ... ทำมาหากินแบบสุจริตไป มีเท่าไรใช้เท่านั้น สบายใจ ปัญหาไม่มีครับ
    Last edited by superaun99; 2 Jan 2012, 13:22:21.

Comment

ขอบคุณข้อมูลต่างๆครับ ให้ผู้อื่นเข้าใจมากขึ้น จะได้ไม่เป็นเหยื่อมิจฉาชืพ

Comment

เห็นมีพวกนี้มาปล่อยอยู่พักนุง เห็นกระโจนกันใหญ่ แต่ไม่รู้ว่าโดนไปกี่คน ในเวบนี้แหละ โฆษณาว่ารถถูกต้องทุกอย่างแล้วบอกว่ารถหลุดไฟแนนบ้าง มีทะเบียนพร้อมไม่รู้ว่าโดนไปกี่คน แต่ที่แน่ๆๆผมไม่เอาหรอก ผมขับรถเก่าๆๆแต่มีเล่มและทะเบียนถูกต้องดีกว่า ไม่ต้องมาปวดหัวที่หลัง

Comment

เอาง่ายๆ ของ 10 บาททำไมมาขาย 5 บาท ... รถถูกต้อง ทำไมไปโอนที่ขนส่งไม่ได้
          หลุดไฟแนนท์ก็ต้องเปลี่ยนชื่อเจ้าของ และ ชื่อผู้ครอบครองเป็นชื่อเราได้ ...
          ทะเบียนพร้อม แล้วทำไม่เวลาต่อภาษีเราถือเล่มไปต่อเองไม่ได้ ต้องต่อผ่านคนขาย ...
          ไฟแนนท์ และ ตำรวจตามมาเจอทำไม ต้องมาจ่ายค่า Clear ... ถ้ามันถูกต้องจริงจะมาจ่ายค่า Clear ทำไม
          จะเล่นกับไฟ ต้องรู้จักว่าจะเล่นยังไงครับ ... เขามักขาย 50% ของราคาออกศุนย์ เอาเงินสด 50% ไปดาวด์ผ่อนอีกไม่กี่ปี รถก็เป็นของเราแล้ว ไม่ปวดหัว ไม่มีบาปติดตัว ... หากอยากได้รถแพงราคาถูก และ ถูกต้องลองดูรถจดประกอบครับ ... อย่างน้อยทะเบียนก็ไม่ปลอมครับ มีไฟแนนท์รองรับ แค่เข้าศูนย์ตัวแทนไม่ได้ ใช้อู่เอกชนเอาครับ

Comment

ดันไปต่อ

Comment

ดันให้ ขอบคุููณทุกความคิดเห็น สำหรับความรู้ครับ

Comment

สวดยอดครับบบบบบ เห็นOCZเราก็มีน่ะครับ ^^ เซราะกราวนด์มากกกก

Comment

ดันต่อไป

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ มีประโยชน์มาก

Comment

ท่องเอาไว้ ของดีและถูก ไม่มีในโลก

Comment

เข้ามาช่วยดัน ครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

Comment

เตือนต่อไป

Comment

ซื้อรถถูกกฎหมาย ดีที่สุดครับ โอนช่ื่อตัวเองได้ ทำประกันได้ ขายต่อก็ได้

เข้ามาดูของผมได้นะครับ ถูกกฎหมายทู๊กกกกก คันครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

Comment

เตือนต่อไป

Comment

แอบสงสัย แล้วที่คุณเอกสารมืดขายนี่กรณีคล้ายๆกันเปล่าครับ เห็นเค้าตั้งขายมาตั้งแต่ มีนา 54 แล้วน่ะครับ
                                ตอนแรกสนใจอยู่เห็นกระทู้นี้โผล่มาพอดีเลยเข้ามาศึกษาครับ ขอบคุณครับ
                                Last edited by titlely; 4 Jan 2012, 22:21:02. Reason: แก้ชื่อคุณเอกสารมืด

Comment

Working...
                                X