Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPEC นี้ เล่น Games ใหม่ๆ ได้รึเปล่าค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPEC นี้ เล่น Games ใหม่ๆ ได้รึเปล่าค่ะ

สวัสดี สมาชิหใหม่ค่ะ เดิมทีเล่นที่ Pantip แต่ช่วงนี้วุ่นวาย พี่ก็เลยแนะนำเว็บนี้ให้ ชอบเล่นเกมมาก และพอดี พ่อซื้อคอมให้ใหม่ แต่ไม่ค่อยถนัด ด้าน Hardware จะถนัด Software มากกว่า เลยจดมาเกือบจะละเอียดเลย
    1.CPU Intel Core2Quad Q6600 2.4 GHz
    2.Mainboard Gigabyte P35c DS3R
    3.RAM Corsair PC6400 1GB 4 แผง
    4.Video Card Gigabyte 8800GTX 768MB
    5.Harddisk Seagate 160GB SATA2
    6.Drive LG DVD-RW SATA2
    7.Supply Enermax 500W
    8.Case Coolmaster
    ไม่ทราบว่า จะเล่นเกมใหม่ๆ ที่ออกมาเดือนนี้และปีหน้าได้รึเปล่าค่ะ แบบ ปรับรายละเอีียดสูงๆ นะ แบบว่าชอบเล่นเกมที่มีภาพสวยๆ ค่ะ Thank

สบายมากคับ เครื่องเทพแล้วคับ

Comment

2 เปลี่ยนเป็น P5N-E SLI แล้ว
      4 เปลี่ยนเป็น 8800GT 2ตัว SLI น่าจะดีกว่านะ
      7 เพิ่มเป็น620w

น่าจะดีกว่า เพราะ 8800GT2ตัวแพงกว่า 8800GTX ไม่มาก แต่แรงกว่ามาก

แต่specที่ท่านจัดมาถ้าเล่นเกมในตอนนี้ไมได้ เอาปืนมายิงข้าน้อยคนนี้ได้เลย
      Last edited by ohm27; 6 Nov 2007, 10:46:48.

Comment

จะเทพก็คล๊อกขึ้นอีกครับ อย่างงี้คล๊อกสบาย..ว่าแต่เมนบอร์ดตัวนี้คล๊อกได้รึป่าว
        -ไฟเหลือกิน เหมาะสำหรับการคล๊อก
        -การ์ดจอหลือกิน คล๊อกอีกนิด
        -แรมถ้าจะดีเพิ่มอีกแถวรึอัดสี่แถวเลย ...ถ้าสี่แถวสุดเทพ แล้วก็คล๊อก..
        -ซีพียูเหลือกิน คล๊อกอีกนิดหน่อย..
        ลื่นหัวแตกล่ะ ...........5555+

Comment

เค้าบอกว่าไม่ถนันเรื่องพวกนี้ อย่าแนะนำให้Overclockเลยครับ จะทำให้เกิดปัญหามากกว่า

specนี้ ไม่OC ก็ เทพแล้วครับ หลายๆคนคงจะอยากได้ไปใช้เหมือนกัน อิอิอิ

Comment

พ่อท่าน จขกท บ้าพลังใช้ได้ อิอิ

Comment

อิอิ ผมว่าสเปค คอม แรงกว่าคอมของลูน่าโมดูลด์ ตอนนาซ่าส่งนิล อาร์มสตรอง ไปดวงจันทร์ ประมาณ หลายหมื่นเท่า เลยครับท่าน เทพจริงๆ สเปคนีั แต่เดี๋ยวมีการ์ดซี่รี่ 9 + CPU 45 nm +DDR3 เริ่มแพร่หลาย มาตอนปีหน้า มันก็ตกรุ่นอยู่ดี มันเปงสัจธรรมเนอะ พี่น้อง
              Last edited by morientes; 6 Nov 2007, 11:00:12.

Comment

8800GT 1ตัว

แรมก็ 2ตัวพอครับ

Comment

ไม่พอ สำหรับ crysis

Comment

โห

Comment

เวรกรรม ว่าจะเข้ามาบอกว่า ถ้าเล่นไม่ได้ให้มาเล่นที่ห้องผม เจอสเป็คนี้เข้าไป ขอไปเล่นที่บ้านเจ้าของกระทู้ดีกว่า(ถ้าไม่กลัวโดนพ่อเค้าหวด)

Comment

ไม่ได้มั้ง เกมออกปีหน้าใครจะไปรู้

Comment

เกมปีหน้าก็คงไม่แด็กspec ไปกว่าปีนี้หลอกครับ ถ้ามากกว่านี้ ไปเล่น consoulดีกว่า เกมก็เหมือนๆกัน

Comment

เล่นเกมส์คงจะมันส์น่าดู
                            Last edited by wisrutk; 7 Nov 2007, 21:11:31.

Comment

น่าจะเติมพาวเวอร์ครับ ลิเบอตี้ หรือคูลมาสเตอร์หรอเอ็นฮานซ์ ซัก 650 วัตต์อัพื

Comment

Working...
                              X