Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปกนี้ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปกนี้ให้ทีครับ

พอดีผมเพิ่งซื้อคอมใหม่มา ทางร้านที่พันทิพย์เขาประกอบให้ บอกเขาว่าไว้เล่นเกมส์อย่างเดียว เขาเลยจัดให้มาตามนี้ครับ
    CPU INTEL C2DUO E4500 2.2GHZ FB800 2MB 775
    RAM DDR2 1G/667 KINGSTON (SYNNEX)
    VGA PCI-E ASUS EAH2600PRO 256MB HTDP 128BIT DDR2
    M/B ASUS P5KPL
    DVD R/RW ASUS 16X 1814BLT SATA BLACK BOX
    HDD SEAGATE SATA 2 250/7200 8MB
    LCD LG 19 L194WT-SF
    ทั้งหมดราคา 23.400.- ราคาเป็นไงครับ
    แต่เวลาผมมาเล่นเกมส์ออนไลน์ เกมส์ CABAL - SF ทำไมชอบหลุดอ่ะครับ บางทีก็รีสตาร์ทเอง ไม่ทราบว่า ซอฟแวร์ บางตัวมันไม่ ซัพพอร์ทกันหรือป่าวครับ หรือที่ร้านลงไดเวอร์ต่างๆให้ไม่ดีครับ
    Last edited by dekdoi96; 6 Nov 2007, 14:38:34.

ท่านให้ทางร้านลงซอฟแวร์มาใช่บ่ ต้องลองลงซอฟแวร์เองใหม่

Comment

ลองลง Win ใหม่ดูครับ เป็นที่รู้กันว่าที่พันทิพ วิน เค้าเป็นยังไง

Comment

Originally posted by dekdoi96 View Post
        พอดีผมเพิ่งซื้อคอมใหม่มา ทางร้านที่พันทิพย์เขาประกอบให้ บอกเขาว่าไว้เล่นเกมส์อย่างเดียว เขาเลยจัดให้มาตามนี้ครับ
        CPU INTEL C2DUO E4500 2.2GHZ FB800 2MB 775
        RAM DDR2 1G/667 KINGSTON (SYNNEX)
        VGA PCI-E ASUS EAH2600PRO 256MB HTDP 128BIT DDR2
        M/B ASUS P5KPL
        DVD R/RW ASUS 16X 1814BLT SATA BLACK BOX
        HDD SEAGATE SATA 2 250/7200 8MB
        LCD LG 19 L194WT-SF
        ทั้งหมดราคา 23.400.- ราคาเป็นไงครับ ซื้อ แล้วคงไม่มีความเห็นดีกว่าเอาเป็นว่า เล่นเกมสืไม่กระตุกก็ดีครับ ส่วน อาการที่บอก ค่อยแก้กันต่อไปครับ
        แต่เวลาผมมาเล่นเกมส์ออนไลน์ เกมส์ CABAL - SF ทำไมชอบหลุดอ่ะครับ
        หลุดแบบใหน เนทหรือเปล่า จริงๆก็น่าจะลงวินใหม่ครับ วินแบบโกท ไม่ได้เรื่องหรอกครับ
        บางทีก็รีสตาร์ทเอง
        เช็คไฟว่านิ่งใหม
        ไม่ทราบว่า ซอฟแวร์ บางตัวมันไม่ ซัพพอร์ทกันหรือป่าวครับ หรือที่ร้านลงไดเวอร์ต่างๆให้ไม่ดีครับ
        เบื่องต้นถ้าไม่อยากลงวินใหม่ ก็ ลง ไดร์เวอร์ใหม่ทั้งหมดครับ
        .

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
          คุณWIKOM
          เวลาเล่นเกมส์ CABAL เล่นๆอยู่สักพัก มันรีสตาร์เองเลยแต่เนตไม่หลุดครับ ไฟที่เคสก็นิ่งครับ
          หรือบางที ก็หน้าจอดับไปเฉยเลยไฟที่จอก็ โชว์แบบสแตนด์บายเหมือนไม่มีสัญญาณเข้าอ่ะครับ

Comment

ลองเช็ค ไดร์เวอร์ การ์ดจอ เปลี่ยนเวอร์ชั้นดู ครับ

Comment

win xp ป่ะครับ

2600 เหนมีคนเค้าใช้ได้ดีกับ vista

อ่านมาอ่ะครับ

Comment

win xp เวอร์ชั่น 2002 ครับ

Comment

ถ้าพันทิพย์ลงน่าจะเป็นV4นะ

Comment

Working...
                  X